laptop bị treo hoài

Các thớt khác của beyondman97

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 21:33
em đang dùng toshiba A105, dạo này thường xuyên bị treo lúc khởi động cũng như lúc tắt máy, sau khi khởi động xong thì nó cứ đơ ra hoặc lúc thoát khỏi win xong thì đèn nền màu đen của màn hình không chịu tắt, phải tắt bằng tay, thấy xót xa quá, mặc dù đã quét virus rất nhiều lần bằng kaspersky nhưng thỉnh thoảng vẫn bị như thế, mong các bác cứu giúp

beyondman97

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 02:47
em dùng a105 s4254, lúc trước cũng như sau khi recovery lại đều bị như thế, đang dùng XP, tiện thể bác cho em hỏi máy mới mua được 2 tháng nhưng hai ngày nay lúc tắt hay hiện lên màn hình xanh: begining dump physiscal memory gì đó, đếm hết 100 rồi cũng lại đơ ra, lại phải tắt phím nguồn, bác chỉ giáo giúp em,

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 10:55
Trước khi bị begining dump physiscal memory bro có cài chương trình gì không ? nếu có thì remove nó đi có khi cũng hết đó

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng năm 2007 lúc 11:52
Máy bác đã bị dính 1 loại virus mới, hiện nay chưa tìm ra được cách diệt và cách phòng chống, chỉ có cách duy nhất là cài lại Win thôi, khách của mình cũng bị nhiều và mình đã tìm hiểu trên mạng nên mình mới biết.
Chú ý: hiện tượng của máy bác không phải do lỗi phần cứng nhé, đừng nghe người này người kia đi thay linh kiện hay sửa chữa gì cả. Mình chắc chắn 100% máy bác đã dính loại virus đó rồi

25 Tháng năm 2007 lúc 13:14
bác cài lại win đi.có thể bác bị virus hay là bị đụng chương trình nào đó thôi. chắc không hỏng hóc gì đâu. cài lại win xong rồi chạy thử xem sao rồi hãy cài chương trình vào nhé.

dangcuong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng năm 2007 lúc 14:46
Máy bác đã bị dính 1 loại virus mới, hiện nay chưa tìm ra được cách diệt và cách phòng chống, chỉ có cách duy nhất là cài lại Win thôi, khách của mình cũng bị nhiều và mình đã tìm hiểu trên mạng nên mình mới biết.
Chú ý: hiện tượng của máy bác không phải do lỗi phần cứng nhé, đừng nghe người này người kia đi thay linh kiện hay sửa chữa gì cả. Mình chắc chắn 100% máy bác đã dính loại virus đó rồi
Bác nói em ????

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday