Laptop bị zì kì vậy trời...mọi người xem giúp với..

Các thớt khác của bbkit

bbkit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng năm 2007 lúc 19:50
máy mình dạo này sao hay bị hiện cái màn hình xanh chết chóc lắm (cái blue sceen ò dead) và lâu lâu lại hiện lên cái bảng thông báo đại loại là:"dc vùng nhớ 0x000000 ko truy xuất dc rồi sau khi nhấn OK thì nó lại nhảy vô C++ debug.."mình đang dùng Acer 5672,hichic ai giúp mình với...:confused: :confused:

bbkit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng năm 2007 lúc 20:24
mình đã test thử = speedfan các bạn xem thử,còn nếu bị ram hay hdd thì fải làm sao bây h,máy mình còn độ 10 ngày nữa là hết bảo hành rồi...hichic...ko biết đem đi bảo hành họ có chịu đổi co mình cái ram khác ko...huhu:( :(

Attachments

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng năm 2007 lúc 23:10
acacacac, bác nay để nhiều icon + chạy nền nhiều chương trình ha>>>>kinh

Ghost rồi cài lại máy thử xem có còn bị hông bác, muốn nhanh ra ngoài mua cái đĩa ghostXP luôn cho nhanh, 15phút là có win mới để kiểm tra rồi.

@all: hỏi ké tí nha bác, máy em là PC nhưng cài XP lại hông dc, chạy đến màn hình màu xanh thì đứng cứng ngắt nhưng ghost lại thì vào dc nhưng trong win chỉ nhận có 1 CPU trong khi máy em 2 CPU. Có cái lạ là cài Vista chạy ầm ầm. em bó tay luôn. Xin các Bác giúp đỡ :)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng năm 2007 lúc 16:00
mình đã test thử = speedfan các bạn xem thử,còn nếu bị ram hay hdd thì fải làm sao bây h,máy mình còn độ 10 ngày nữa là hết bảo hành rồi...hichic...ko biết đem đi bảo hành họ có chịu đổi co mình cái ram khác ko...huhu:( :(
Anh download ngay cái này về, burn ra CD rồi chạy thử các phần mềm Test xem sao. Dùng cái GoldMem, em thấy cái đó Test Ram cực chuẩn.
http://files.9down.com:8080/HBCD9.0_www.9down.com.rar

Nếu cả Ram lẫn HDD đều ngon lành thì anh thử Update tất cả Driver mới nhất cho các thiết bị phần cứng xem sao. Cuối cùng là cài lại Windows xem có giải quyết được vấn đề không!

bbkit

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng năm 2007 lúc 19:20
thanks các bạn nhiều,mình sẽ thử,máy bị vậy bực quá đem đi bảo hàng rồi,à mình tính gắn thêm 1 cây ram y chang như của máy đang dùng nhưng mà khác ngày sx ko biết có tương thích ko nhỉ????

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday