Laptop cần gì để lướt wimax?

Các thớt khác của nhatquang942006
10 Tháng hai 2007 lúc 10:06
Hi các bác,
Tình hình là Việt Nam sắp phủ sóng wimax hầu khắp nơi.:) Nhưng laptop của anh em mình thì cần gì để bắt được wimax nhỉ?

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2007 lúc 10:25
đang trong giai đoạn thử nghiệm mà bác ơi. Bi giờ giá link kiện cho WM còn đắt chịu khó chờ thêm vậy. Một bộ lắp cho máy bàn đã ~300$ roài.
muốn biết thêm bác chat YM với: wificafelc (1 trong 11 đơn vị được thử nghiệm WM tại Lào kai). tên TIẾN

299

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng hai 2007 lúc 19:04
đang trong giai đoạn thử nghiệm mà bác ơi. Bi giờ giá link kiện cho WM còn đắt chịu khó chờ thêm vậy. Một bộ lắp cho máy bàn đã ~300$ roài.
muốn biết thêm bác chat YM với: wificafelc (1 trong 11 đơn vị được thử nghiệm WM tại Lào kai). tên TIẾN
thế này thì chắ phải đợi khoảng 3 năm sau khi có wimax (đến luc nó phổ thôgn như adsl) thì mới có thể dùng được mất :(

HamDzui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng hai 2007 lúc 22:51
thì wimax ko tương thích ngược... mà cũng chẳng cần làm gì vì ở nhà đã có sẵn WIFI rồi, lên cafe thì được miễn phí wifi. Còn bác nào làm về Business thì dùng điện thoại kết nối GPRS hoặc 3G gì đấy, gửi email chỉ vài ngàn đồng thôi khi đi công tác vùng sâu vùng xa thôi mà

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng hai 2007 lúc 23:36
Nó phủ sóng wimax xong cũng tính tiền như bình thường đó mí bác, chắc là quản lý theo acc đó, không có chiện free cho các bác đâu.

mttca

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng hai 2007 lúc 09:15
Thiết bị đầu cuối của Wimax khá là cồng kềnh. Card thì có loại PCMCIA, nhưng lại phải dùng 1 cái angten to cắm ngoài.

Nói chung là hiện nay chưa ai có ý định thay WF bằng WMax cả, mà chỉ định dùng WMax để làm truyền dẫn cho các điểm WF hotspot, nhờ đó mà các WF hotspot sẽ không cần dây mạng hay ADSL nối về trung tâm nữa nên sẽ dễ triển khai rất nhiều.

11 Tháng hai 2007 lúc 10:36
Thiết bị đầu cuối của Wimax khá là cồng kềnh. Card thì có loại PCMCIA, nhưng lại phải dùng 1 cái angten to cắm ngoài.

Nói chung là hiện nay chưa ai có ý định thay WF bằng WMax cả, mà chỉ định dùng WMax để làm truyền dẫn cho các điểm WF hotspot, nhờ đó mà các WF hotspot sẽ không cần dây mạng hay ADSL nối về trung tâm nữa nên sẽ dễ triển khai rất nhiều.
Ah ha,Thì ra cách thức nó là như thế.Nếu thế thì wifi vẫn ngon,dùng vẫn là đỉnh trong vài năm nữa các bác nhỉ

11 Tháng hai 2007 lúc 11:52

Nói vậy chắc có thể xài free hả bác?

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 1

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thấy phía trước bên phải của MBP có một vệt đen nhỏ, các bác cho em hỏi đây có phải cổng thu nhận tín hiệu hồng ngoại không hay là gì ạ, nếu là cổng hồng ngoại thì dùng điều khiển nào để dùng được ạ, tks các bác

...
Lazada Vietnam Master card on Monday