Laptop cho sinh viên mua máy nào được các bác?

Các thớt khác của liger

liger

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Sắp vào năm học mới rồi, oma hứa tặng mình một em laptop làm quà đậu đại học, bạn nào có thể tư vấn cho mình một em vừa xịn vừa rẻ được không?

tiffany

NHẬP HỘI
Mình có đọc báo echip hôm thứ sáu thấy quảng cáo của công ty này. Họ giảm giá cho ba dòng laptop nhìn cấu hình khá ok đó, để ghi lại bạn xem.......
Đầu tiên là Axioo MNS 0222 CPU core 2 duo T6400, card màn hình rời nVidia Geforce 9300M, cổng HDMI, Wifi N, Ram 2 GB upto 8GB, HDD 320Gb. Giá 9,700,000 đồng giảm 3 triệu.
MNN 2125 CPU core 2 duo T6570, ram 2gb, HDD 250gb card màn hình rời nVidia Geforce G105M có thể up lên tời 1268 MB và card reader 7 in 1. Giá 8,900,000 đồng giảm 900,000 đồng
Cuối cùng là MLM 2025 CPU T6400, Ram 2gb, HDD 250Gbvới Pin 8 Cells, công nghệ nhận dạng vân tay. Giá 9,500,000 đồng giảm 2,700,000 đồng.
.................mình cũng đang suy nghĩ mún mua lap lun, hay có j bạn addnick mình nè...có j mình bàn bạc mua lun hok? mình cũng ko rành lắm keke

laptop283

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo mình thì hiện tại ACER chạy là yên tâm nhất. Vì so với mấy dòng của " Bác Hồ Cẩm Đào " thì mình thấy ACER hơn hẳn, Bảo hành cũng tốt lắm. Tùy vào nhu cầu sử dụng mới có giá hợp lí. Hiện tại, mấy dòng HOT, bạn nên chọn mấy dòng Acer core i3, chạy mát máy hơn mấy dùng Core 2 Duo, Công nghệ mới, chạy RAM DDR3 - Bus 1066 trên nền ChipSet Intel HM55. Mà giá cả mình thấy cũng oki. Bạn cứ mua hàng chính hãng, Bảo hành chính hãng yên tâm hơn cả. Bạn có thể kiếm mấy Model Acer 4741 hay 5741 đó. vào vatgia, google, 5giay ... bạn kiếm mình thấy được đó - hy vọng bạn kiếm được máy như mong muốn nhé .

Dangkhoaonline2

NHẬP HỘI
Chào bạn, về câu hỏi của bạn mình xin được đóng góp ý kiến như sau.

Giá mà bạn đưa được số tiền bạn có và nhu cầu sử dụng của bạn là gì thì mình sẽ tư vấn chuẩn hơn cho bạn, tuy nhiên bạn cũng thử tham khảo con máy này xem thế nào nhé.
Máy tính xách tay Dell Inspiron 14R N4010 (GCTD51)

Processor:Intel Core i3-350M (2 * 2.26GHz);Cache:3MB;RAM:2GB DDR;HDD:320GB SATA;VGA:Intel HD Graphics;Display:14.0 Inch HD WLED ;Driver Optical:DVD±RW Double Layer;Nic:10 / 100;Wireless:802.11 b / g / n;Extended:Webcam / Bluetooth / Memory Card Reader ;OS:Free Dos;Batteries:6 Cell;Weight:2.2Kg;

Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn, chúc bạn thành công.

halobuy_vn

GÂY DỰNG
Lạy hồn, toàn các công ty vào tư vấn bán hàng không hà -_-

bạn chủ topic cho biết có tầm bao nhiêu tiền đã rồi mới tư vấn đc chứ

leo88

GÂY DỰNG
Lạy hồn, toàn các công ty vào tư vấn bán hàng không hà -_-

bạn chủ topic cho biết có tầm bao nhiêu tiền đã rồi mới tư vấn đc chứ
chuẩn
laptop h thì đông như nhợn con, bác thicks kiểu j, loại j người ta cũng đáp ứng được hết, quan trong là ví tiền của bác chịu chi ra bao nhiêu?

laptop283

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chào ACE HHVN, mình nghĩ tư vấn 1 cái Laptop đâu nhất thiết là ai mới tư vấn !!! Cty đôi khi có kinh nghiệm hơn đấy chứ. Vấn đề là mình không mục đíchh trục lợi, giới thiệu công ty này kia là mình thấy oki. Đây là nhận xét chung thôi, mình nghĩ ACE chủ Topic thông cảm.

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cứ các hãng lớn, dòng cao cấp mà dùng (nếu có điều kiện), đắt sắt ra miếng ; HP Elitebook; Lenovo dòng T, Dell dòng E; Sony Vaio . Nhiều tiền xài hàng mới, ít tiền xài hàng lướt. Trên HHVN cũng có nhiều ng bán.
Mua mấy dòng khác rồi về hối hận đấy.

Huy

GÂY DỰNG
theo em thì bác mua laptop Acer dạng rẻ tiền nhưng cấu hình cũng tương đối là ok

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.