Laptop có vấn đề ?

Các thớt khác của dignity
Status
Không mở trả lời sau này.

dignity

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 12:43
Con laptop Compaq, vừa sd ở cq về, khi về nhà cơm nước xong, em mở laptop lên, bổng thấy có 1 đường như "chỉ may" chạy dọc ở màn hình, vị trí khoảng 1/3, "nó" chạy chạy. Các bác tư vấn giúp em khắc phục với! (mong sao "nhẹ nhẹ", kẻo "viêm túi", máy vừa hết BH). Thank

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 12:44
Con laptop Compaq, vừa sd ở cq về, khi về nhà cơm nước xong, em mở laptop lên, bổng thấy có 1 đường như "chỉ may" chạy dọc ở màn hình, vị trí khoảng 1/3, "nó" chạy chạy. Các bác tư vấn giúp em khắc phục với! (mong sao "nhẹ nhẹ", kẻo "viêm túi", máy vừa hết BH). Thank
Đường chỉ thì rõ rồi, nhưng chạy chạy là sao nhỉ? Nó chạy lên, chạy xuống hay như thế nào nhỉ?

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 21:28
Do Bác vận chuyển va chạm hoặc bản lề của máy Bác "gắt " làm cho Panel Lcd bị hở hoặc đứt chip Ma trận rồi !!!
Có thể ép lại nhưng thành công ko cao !
Chắc phải thay mới thôi !

dignity

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 22:58
Em di chuyển kô va chạm gì cả! Đến lúc mở ra sd lại thấy thế, bác có thể đưa ra hướng khắc phục hoặc chỉ nơi sửa chữa tốt, uy tín. Em ở SG(Bác có thể ước tầm cho em biết về giá cả trước, em chuẩn bị trước)

Tuantx

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 19:51
- Nhe cái này tháo màn hình cắm lại cable.
- Nặng thường chưa sửa được lỗi màn hình sọc đâu bạn ah.
Cũng có một số cửa hàng nói sửa được nhưng tỷ lệ thành công không cao.

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 23:15
Bác thử nối ra máy chiếu hoặc monitor xem có bị không? Nếu không thì chắc chắn bị ở màn hình hoặc cáp màn hình. Giá thành thay màn hình thì tùy loại bạn tham khảo trên một số công ti chuyên sửa laptop xem sao.
Chúc bạn may mắn.

14 Tháng chín 2007 lúc 00:51
Đứt nét MH
Nếu ở HN bạn mang qua regedit 154 phố Vọng

dignity

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng chín 2007 lúc 12:18
Xin cám ơn các bác đã quan tâm giúp! Em có thử đem đến cty nọ, xem "bệnh" xong họ nó bị lỗi màn hình, rồi phán giá, làm em "choáng" quá!!!:eek: Em đành mang về sd tạm vậy!:( (Tuy rằng kô ảnh hưởng lắm, chỉ "vướng" mắt chút!(chờ "chuyển giao" làm 1em mới khác vậy!:D )

Status
Không mở trả lời sau này.
Lazada Vietnam Master card on Monday