Laptop Dell 1330 mất bluetooth

Các thớt khác của Bastitung
1 Tháng ba 2008 lúc 18:51
Sau khi em cài lại Win vista, máy không nhận được thiết bị bluetooth nữa là sao hả các bác. Em vào device manager cũng không thấy hiển thị nữa. Có bác nào chỉ em với ạ. Lap em vừa mua xong, ban đầu check thì bluetooth hoạt động tốt. Nhưng giờ chỉ còn mỗi wifi. Gạt phím dò ở bên thân máy không thấy hiện lên hình bluetooth và wifi hiện lên nữa.

colo2xxx

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng ba 2008 lúc 22:40
vậy là bạn cài driver chưa đầy đủ rồi
mình cũng vừa cài lại con xps 1530
theo minh thì bạn lấy cái đĩa driver rồi cài tất cả các thứ trong đó,
nhớ là ko chừa cái nào hết trong dia driver
Chuc ban may man

2 Tháng ba 2008 lúc 03:36
Em đã cố gắng cài driver nhưng khi chạy setup, nó vẫn báo lỗi là không tìm thấy thiết bị bluetooth. Nó bảo mình ấn Fn+F2 nhưng ấn mãi cũng không được. Không lẽ con bluetooth này die rồi :(

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 17:43
Nhấn F2 Vào CMOS Kiểm Tra Bluetooth có Active chưa

Kiểm tra nút bật Bluetooth Và Wifi (Xem Đẻn Bluetooth Và Wifi có sáng o)

Mang bluetooth sag máy khác kiểm tra xem có hư o

Mang bluetooth từ máy khác kiểm tra ngược lại máy mình

nếu o có thiết bị test mang qua mình test cho

M1330 chạy Blue 355 2.0

WaZzA

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 17:48
Tôi cũng bị tương tự cho con XPS M1210, trong Bios kiểm tra thì đã Enable, tắt mở nút chỉ có Wifi là sáng thôi ah. Có ai bị tình trạng này và đã fixed chưa?

HOANG LU HAN

MÁY HỎNG
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng ba 2008 lúc 10:27
Tôi cũng bị tương tự cho con XPS M1210, trong Bios kiểm tra thì đã Enable, tắt mở nút chỉ có Wifi là sáng thôi ah. Có ai bị tình trạng này và đã fixed chưa?
Hôm qua có Test cho bác Khoa - Con M1210 -

có thể Bluetooth bị Hư các bác ah

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2008 lúc 02:01
Bluetooth 355 cho con Dell M1330 của bác hôm qua mình thấy trên cty bác HOANG LU HAN bán 20$ đó bác, bác mua gắn vào là sáng đèn ngay.

Laptop Dell cũng tùy cái, cùng một model mà có cái bàn phím phẳng lì, có cái thì cong lên trông kỳ lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday