Laptop Dell Fan Club

Các thớt khác của phuongnamcom

Hieu_KTCN

NHẬP HỘI
hị hị. M cũng vừa cắn răng, nhịn ăn tậu em vostro 1400. Mới dùng đc mấy ngày nhưng mà chưa chê nó ở điểm nào đc. CPU T9300, card VGA nVidia 8400...mỗi cái ram hơi nhỏ, lại share sang card VGA nhiều quá, nên nhiều lúc thấy nó hơi chậm. Khi nào rủng rẻng chắc phải nâng cấp ram lên dùng cho thích.
Nói thiệt là em khoái dùng dell từ lâu rùi, khoái cái dùng đồng bộ GX 26,270,280.. giờ đầu tư lap cũng phải dell. Ít xiền nên em chỉ dám tậu 1 em 2nd. Được cái bác bán máy cho em cũng cẩn thận, máy còn mới lắm, trong cặp còn có 3 cái túi hút ẩm nữa chứ.
Mới dùng nên cũng chưa có kính nghiệm, các bác đi trước có nhiều kinh nghiệm lên đây share anh em với nhé. Thank các bác nhiều nhiều..!!!

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hị hị. M cũng vừa cắn răng, nhịn ăn tậu em vostro 1400. Mới dùng đc mấy ngày nhưng mà chưa chê nó ở điểm nào đc. CPU T9300, card VGA nVidia 8400...mỗi cái ram hơi nhỏ, lại share sang card VGA nhiều quá, nên nhiều lúc thấy nó hơi chậm. Khi nào rủng rẻng chắc phải nâng cấp ram lên dùng cho thích.
Nói thiệt là em khoái dùng dell từ lâu rùi, khoái cái dùng đồng bộ GX 26,270,280.. giờ đầu tư lap cũng phải dell. Ít xiền nên em chỉ dám tậu 1 em 2nd. Được cái bác bán máy cho em cũng cẩn thận, máy còn mới lắm, trong cặp còn có 3 cái túi hút ẩm nữa chứ.
Mới dùng nên cũng chưa có kính nghiệm, các bác đi trước có nhiều kinh nghiệm lên đây share anh em với nhé. Thank các bác nhiều nhiều..!!!
Trời ~X(VGA nVIDIA 8400M GS bị lỗi đầy ra đấy, sao bác còn đâm đầu vô :| Xin lỗi, ko muốn làm bác mất hứng nhưng nên cảnh báo bác trước ^#(^

Hieu_KTCN

NHẬP HỘI
Trời ~X(VGA nVIDIA 8400M GS bị lỗi đầy ra đấy, sao bác còn đâm đầu vô :| Xin lỗi, ko muốn làm bác mất hứng nhưng nên cảnh báo bác trước ^#(^
hị hị. thế ah.vậy làm thế nào bi giờ?? Mà lỗi là lỗi j hà bác? Nói em nghe với, em cũng nghe nói xì căng đan j đó, nhưng mờ ko rõ lắm. Cảnh báo hơi muộn rùi, mua roài mờ.

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hị hị. thế ah.vậy làm thế nào bi giờ?? Mà lỗi là lỗi j hà bác? Nói em nghe với, em cũng nghe nói xì căng đan j đó, nhưng mờ ko rõ lắm. Cảnh báo hơi muộn rùi, mua roài mờ.
Ý bác í nói là dòng Dell chạy VGA Nvidia 8400 thường hay bị lỗi vga (lỗi này hãng đã công bố).Nhưng bác cứ yên tâm mà dùng,nếu chẳng may bị thì cũng khác phục đc mà.

iliveforyouth

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nó mà trục trặc thì làm sao hả bác? Bên đó thì hình như sẽ đc đổi, còn VN thì ko bít kêu ai...

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nó mà trục trặc thì làm sao hả bác? Bên đó thì hình như sẽ đc đổi, còn VN thì ko bít kêu ai...
Hi hi, kêu bác f87group chứ coàn kêu ai nữa ;)). Qua chỗ bác ý đóng lại VGA rồi làm lại cái tản nhiệt. Cải tử hoàn sinh đấy nhỉ :D. Mà nói vậy chứ tốt nhất là bác giữ từ bây giờ.

alwafa

GÂY DỰNG
Có một topic khủng bố ở đây bác chưa bao giờ vào sao :
http://handheld.com.vn/showthread.php?t=114671
Mình cũng là một nạn nhân của em Dell Vostro 1400 đây , đóng chip 2 lần + thay mới 1 lần . Kết quả đã tiễn em đi gấp rồi . Con VGA 8400 chính là nguyên nhân gây lỗi này , sớm muộn gì con của bác cũng sẽ chết thôi :( ! Nếu còn kịp khuyên bác nên tiễn em nó đi gấp .
P/S: thấy bác mua hàng 2nd , ko khéo con này đã đc thay chip .

n_7610

NHẬP HỘI
Mình cũng đang dùng 1 em D620 đây, quá bền bỉ. Pin 9 cell dùng hơn 2 năm rồi mà lướt web vẫn được 3 tiếng rưỡi. Mỗi cái máy hơi nóng, lúc nào cũng phải kè kè cái speedfan để xem nhiệt độ GPU. Liệu vệ sinh lại quạt có cải thiện được không các bác nhỉ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt