Laptop dell hay bị tắt máy

Các thớt khác của bicao

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 10:02
Nhà mình có laptop dell inspiron 5100, sử dụng khá lâu rồi. Gần đây máy hay bị tắt nếu dùng hơi lâu, mình đoán là do máy nóng quá.
Mọi người có thể chỉ cho cách khắc phục hiện trượng này kô, nếu phải đem máy đi sửa thì cửa hàng nào ở Hà Nội sửa có uy tín nhỉ ? Thanks cả nhà ;)

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng chín 2007 lúc 21:34
Bạn có thể mua một Coolpad (đế làm mát laptop), rất nhiều người bán trên diễn đàn này, nếu chưa hết thì bạn phải có biện pháp làm mát chip (có thể bơm thêm keo tản nhiệt, làm sạch các khe thoát bụi, sau một thời gian sử dụng bạn để máy dịch ra chỗ khác, ...)

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng chín 2007 lúc 02:34
Mình nghĩ thì máy nóng cũng không đến nỗi tắt máy đâu bạn, chắc ram hay main của bạn có vấn đề, lỗi ram đôi khi cũng restar hay tắt đột ngột.

huudong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng chín 2007 lúc 12:56
Mình nghĩ thì máy nóng cũng không đến nỗi tắt máy đâu bạn, chắc ram hay main của bạn có vấn đề, lỗi ram đôi khi cũng restar hay tắt đột ngột.
Em nghĩ bã TIEUPHONG nói đúng đó máy của bác bị lỗi phần cứng rồi, về phần cứng này bác ko nên can thiệp vào nó nhiều cứ mang ra mấy hiệu sửa chữa Máy Tính nó xem qua cho. Chúc bác thành công nhé

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng chín 2007 lúc 21:38
Tình trạng giải nhiệt CPU không tốt ,khi nóng lên máy cũng có truờng hợp cúp "Bảo vệ " sensor sẻ hồi Báo khi nhiệt độ Cpu vượt ngưỡng cho phép !!
Và Nguồn cấp cho CPU sẽ cắt để Bảo vệ .
Tại các BÁC dùng toàn Là CENTRINO ----DUO CORE
Các loại Cpu này ko sinh nhiệt nhiều Bằng các đời cũ Dùng Pentium 4 ...cho nên các Bro ít gặp đó thui !!!
Chúc Vui

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday