Laptop hay tổ kiến ?!?!?

Các thớt khác của sirminh8x

sirminh8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng chín 2007 lúc 09:03
Mọi người sử dụng Laptop chắc đều do nó có thể để được hầu như mọi chỗ mọi nơi, và ai sử dụng laptop chắc cũng ít nhiều vài lần vào quán cafe wifi để ngồi. Những lúc đó chúng ta vô tình tạo nên những bữa ăn thú vị cho tụi kiến, và chúng sẽ sinh xxôi làm tổ trong máy tính của chúng ta lúc nào ko hay vì các vụn bánh, nước ngọt dính vào khe bàn phím. Các bác dùng máy xách tay chắc thỉnh thoảng lại khó chịu khi có đang làm việc thì có con kiến chết tiệt bò qua màn hình. Có thể 1 con, 2 con ... thì ko có vấn đề gì nhưng em lo sâu xa giả sử có 1 tổ kiến trong laptop thì liệu có nguy hiểm cho con máy của chúng ta không khi các mạch điện và dây trong đó rất có thể tụi kiến sẽ ngứa răng cắn đứt. Các bác vào thảo luận về vấn đề này nhé

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 09:16
Em nghĩ rằng bọn kiến chỉ giúp bác "vệ sinh" máy thôi. Chứ nó không "ngứa răng" gặm mạch điện như lũ chuột đâu.

Hơn nữa, khi máy tính làm việc, nhiệt độ của nó lên tương đối cao. Lũ kiến sẽ "rút lui" hết. Sợ nhất là nó bò vào trong quạt khi tắt máy. Lúc bật lên vài con "hi sinh" là cái quạt của mình cũng chạy chập chờn (Nhiều khi cũng "hi sinh" thì nguy !).

sirminh8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng chín 2007 lúc 09:27
thảo luận gì nhỉ? Cứ tháo ra gít hết thế là xong. nuôi làm gì để phải lăn tăn.
Vấn đề ở đây là tem bảo hành vẫn còn, mà tháo máy chỉ để giết kiến mà vô tình lại trục trặc cho máy thì chẳng bõ đâu, giá mà có cái loại thuốc nào để xua kiến đi thì tốt, vì khi kiến làm tổ sẽ có rất nhiều cái bẩn trong máy tính của mình nữa, các bác cứ để ý trong cái tổ kiến thì biết

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
6 Tháng chín 2007 lúc 09:33
Kiến vào làm tổ trong Laptop có phá hoại gì ở trong đó không thì chưa biết nhưng chắc chắn đó là điều không hay và chúng ta chẳng ai mong muốn điều đó.
Việc do ăn bánh, uống nước làm rơi vãi để kiến vào nghe ra không thuyết phục.
Không riêng về máy tính, các loại thiết bị khác như Amply của hệ thống máy nghe nhạc, máy ảnh số, đồng hồ treo tường v..v... không biết nhà sản xuất họ xịt loại dầu gì đó vào và cũng chẳng biết để làm gì? Loại dầu này rất thu hút kiến, nếu trong môi trường có kiến mà ta không bảo quản kỹ kiến nó bò vào nhiều.

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 10:27
Không riêng về máy tính, các loại thiết bị khác như Amply của hệ thống máy nghe nhạc, máy ảnh số, đồng hồ treo tường v..v... không biết nhà sản xuất họ xịt loại dầu gì đó vào và cũng chẳng biết để làm gì? Loại dầu này rất thu hút kiến, nếu trong môi trường có kiến mà ta không bảo quản kỹ kiến nó bò vào nhiều.
Em chưa bao giờ nghe nói đến loại dầu "hút kiến" như bác nói. Nhà em cũng có nhiều đồ điện tử và bọn kiến "đục tường" ngay bên cạnh. Thế nhưng chẳng bao giờ chúng làm tổ trong thiết bị điện tử cả !
Em nghĩ bác làm bắn dầu ăn vào đó thì có ! :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Thông tin nick Bác Long em muốn phàn nàn (Lấy từ chữ ký Bác ấy)

Hotline: 097 471 3186 (iMessage, Zalo, Viber) - Trần Long
Website: https://www.ecovacsvietnam.com
Fanpage: robothutbuithongminh (Rob ...
Lazada Vietnam Master card on Monday