Laptop HP có tỉ lệ bảo hành cao ( với những dòng ko phải NX và NC )?

Các thớt khác của Zanr Zij

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 09:53
Tôi đã bị 2 lần khi mua hộ máy HP cho bạn bè! Tất nhiên vẫn bảo hành được. Cộng thêm với vài lần nữa thấy AE trên các forum kêu bị BH máy HP. Post lên xem AE có nhiều người bị ko ? Từ đó có thể kết luận về chất lượng của dòng HP bóng bẩy thời nay ...

Zanr Zij

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 10:32
ỗ DVD của mình đang bị trục trặc nè , nó đọc đĩa khoãng 10' thì ngưng , cho nó nghĩ 30s thì nó hoạt động tiếp tục nữa nhưng cũng trong thời gian trên :( đi bảo hành được chưa :D

BH được rồi đó . Có 1 con mình phải BH DVD-RW rồi, chết hẳn luôn chứ ko phải như vậy... Bác chỉ tốn 10' như bác nói là chứng minh được với họ liền...

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 11:57
Tôi đã bị 2 lần khi mua hộ máy HP cho bạn bè! Tất nhiên vẫn bảo hành được. Cộng thêm với vài lần nữa thấy AE trên các forum kêu bị BH máy HP. Post lên xem AE có nhiều người bị ko ? Từ đó có thể kết luận về chất lượng của dòng HP bóng bẩy thời nay ...

Hic vậy à. Em không biết mày dạo này thế nào chứ, Con IBM T61 của em cũng phải đi FPT thay Main một lần rồi đau ghê :confused:

Zanr Zij

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 12:29
Hic vậy à. Em không biết mày dạo này thế nào chứ, Con IBM T61 của em cũng phải đi FPT thay Main một lần rồi đau ghê :confused:
Oài ! I Bê Mờ mà cũng bị cơ à. Mình cũng kết T60/61 series lắm. Thật là thời đại thương mại và doanh số. Tks bác report!

22 Tháng mười hai 2007 lúc 17:08
đọc dòng tít của bác em vào ngay, ai ngờ có 2,3 con mà bác đã đưa ra kết luận em nghĩ
1 bác mua ở đâu
2 của bền tại người( theo em câu này vẫn đúng)
3 máy hãng nào chả phải bảo hành
Em đồng ý là ổ đĩa máy hp rất kén đĩa, tuy là ổ xịn nhưng có phải cho đĩa xịn vào mới chạy êm đc, ko máy gào lên sòng sọc

Zanr Zij

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 17:14
đọc dòng tít của bác em vào ngay, ai ngờ có 2,3 con mà bác đã đưa ra kết luận em nghĩ
1 bác mua ở đâu
2 của bền tại người( theo em câu này vẫn đúng)
3 máy hãng nào chả phải bảo hành
Em đồng ý là ổ đĩa máy hp rất kén đĩa, tuy là ổ xịn nhưng có phải cho đĩa xịn vào mới chạy êm đc, ko máy gào lên sòng sọc
Mình chưa có ý kết luận bác à! Mình chỉ muốn các AE phản ánh thực tế xem thế nào thôi. Mua mới ở những nơi được gọi là có uy tín ( Aqua chẳng hạn ). Mình quan tâm là TỈ LỆ BẢO HÀNH càng nhỏ thì càng làm người dùng yên tâm thôi. Cá nhân thì đôi khi hên xui, Sony, Apple, IBM cũng BH như thường.

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 17:15
cái dv2000 của em vừa tèo xong, máy mua ở DTIC và qua phân phối FPT

máy bật đèn đóm các phím vẫn sáng choang nhưng hình như ko thấy ổ cứng chạy, màn hình đen thùi lùi, lạ thật hixx
thứ 7 với CN trung tâm BH họ lại nghỉ, đầu tuần sẽ lên BH xem thế nào, có gì em sẽ báo cáo tình hình sau vậy hixx

PS: àh mà cho e hỏi hình như ở hhvn mình cũng có huynh làm ở trung tâm BH của HP phải ko nhỉ, ai biết nhắn em xin cái nick để hỏi cho tiện với ạh, em ở HN, thanks các anh

Zanr Zij

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 17:32
cái dv2000 của em vừa tèo xong, máy mua ở DTIC và qua phân phối FPT

máy bật đèn đóm các phím vẫn sáng choang nhưng hình như ko thấy ổ cứng chạy, màn hình đen thùi lùi, lạ thật hixx
thứ 7 với CN trung tâm BH họ lại nghỉ, đầu tuần sẽ lên BH xem thế nào, có gì em sẽ báo cáo tình hình sau vậy hixx

PS: àh mà cho e hỏi hình như ở hhvn mình cũng có huynh làm ở trung tâm BH của HP phải ko nhỉ, ai biết nhắn em xin cái nick để hỏi cho tiện với ạh, em ở HN, thanks các anh

Bác nên yêu cầu nơi bảo hành cam kết rõ ràng về các phương án giải quyết : Bảo hành trong bao lâu, trả hàng như thế nào, tối đa bao lâu trả hàng, và nếu ko thể giải quyết trong vòng bao nhiêu ngày ( ví dụ tôi là 10 ngày ) thì sẽ nhập lại máy.... ghi rõ trong phiếu luôn ý.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 17:51
hix, mọi người bàn mà làm mình hãi quá. Con d830 của mình xách tay từ mỹ ko có bh ở vn, nó mà tèo 1 cái thì có nc mà ôm hàng luôn à.
Trong này có ai xài dell mà phải đi bảo hành chưa, hay ai thấy dell hay có lỗi gì thì bày mình với, biết trc vẫn hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday