Laptop IBM đang chạy, thỉnh thoảng tắt đột ngột

Các thớt khác của pamaha
Status
Không mở trả lời sau này.
19 Tháng năm 2007 lúc 15:04

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng năm 2007 lúc 17:05
Theo em nghĩ thì máy phần nhiều là dính virus (giống như ngày xưa mọi người hay gọi là virus shutdown ý bác). Trên Desktop thì còn có thể là do lỏng gì đo nhưng Laptop thì ít bị hiện tượng này.
Bác thử kiểm tra xem có nhiễm virus hay phần mềm nào đó kô tương thích nhau kô.

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng năm 2007 lúc 17:23
Virus Blaster thì nó còn đếm 1 phút mới shutdown normal, theo mô tả của bác em nghĩ là do lỗi nguồn hoặc main rồi, em đang có con lap cũng bị y chang mà đang ngại đi sửa đây

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng năm 2007 lúc 18:35
Virus Blaster thì nó còn đếm 1 phút mới shutdown normal, theo mô tả của bác em nghĩ là do lỗi nguồn hoặc main rồi, em đang có con lap cũng bị y chang mà đang ngại đi sửa đây
Nếu là lỗi màn hình xanh (blue screen) thì ngoài lỗi phần cứng ra cũng có thể do lỗi phần mềm nữa. Bác thử cài lại win rồi dùng thử vài hôm, xem có bị hiện tượng này không, nếu không bị thì cứ từng bước kiểm tra lần lượt các phần mềm cài đặt vào. Còn nếu cài mỗi win thôi mà vẫn bị khởi động lại thì chắc là do ram hoặc main rồi, cũng có thể là do mạch nguồn nữa.

19 Tháng năm 2007 lúc 21:21
Thời gian vừa qua em cũng cố cài vista cho mấy em cấu hình pen IV. kết quả 2 máy xảy ra hiện tượng màn hình xanh (mặc dù đã nâng cấp ram ) .Em cũng đọc rất nhiều tài liệu nói về vấn đề trên ,nhưng chưa giải quyết được gì.Đặc biệt nó rất hay xảy ra khi em cài 1 soft nào đó nặng như Office 2007 chẳng hạn.Sau đó có quay trở về dùng XP thì kết quả cũng lại xảy ra với XP, nghi Ổ cứng có vẫn đề thay thử thì hết bệnh,nhưng có cái thay ổ cứng cũng vẫn bị và thay Chip thì lại ok. Nói tóm lại là lỗi phần cứng 80 %.:D

BongHongXanh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng sáu 2007 lúc 22:31
Con này của Bác khả năng do ram ! Bác tháo ram ra lau lại ! Nếu không được thì Main có vấn đề rồi !

Bác tìm chỗ sửa : Nhiều lắm Bác dùng Google là ra hết !
tôi cũng có con Acer aspire 5672 thỉng thoảng lăn đùng ra màn hình màu xanh rồi die. Ngứa tay bỏ ra chọc thế là đi hẳn đau đầu quá chưa biết sửa đâu.
Help me.

14 Tháng chín 2007 lúc 21:31
Em cũng bị lỗi như vậy.Em đã kiểm tra: ko có virus,ko bị lỗi màn hình xanh.Win em mới cài lại.cũng ko phải do nguồn,pin còn tốt dùng ít nhất là 1h20 phút.Máy của em là IBM R31.đang dùng tự nhiên tắt.gập lên gập xuống màn hình lúc đc lúc ko?
bị lỗi gì vậy các bác????????????????

14 Tháng chín 2007 lúc 21:49
Con của bác chắc là bị hở chân chip ở main rồi, do nhiệt độ nóng quá. Mang đi BH mau thôi bác ạ, hôm trước em cũng bị tình trạng như thế. Đang dùng đột nhiên lại tắt ngấm, chu kỳ không xác định.

19 Tháng chín 2007 lúc 01:00
Con của bác chắc là bị hở chân chip ở main rồi, do nhiệt độ nóng quá. Mang đi BH mau thôi bác ạ, hôm trước em cũng bị tình trạng như thế. Đang dùng đột nhiên lại tắt ngấm, chu kỳ không xác định.
Thanks bác để em mang đi kiểm tra xem thế nào

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chuyển SIM 11 số thành 10 số: Tại sao không nên sửa danh bạ vào lúc này?

Người dùng điện thoại di động không nên cập nhật danh bạ trên điện thoại trước ngày 7/10.

Lazada Vietnam Master card on Monday