Laptop không thể burn file Image

Các thớt khác của ntnam1972

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 23:49
Có máy bác nào bị giống tớ không ? con laptop của tớ không thể nào burn được file .iso hoặc file image của chính ổ ghi đó ghi ra! tớ có thói quen là thay vì copy đĩa thì toàn dùng kiểu ghi ra image để ghi cho chắc ăn, thế mà nay dùng con laptop này thì không thể burn image được! copy đĩa hoặc ghi các kiểu thì được! hic, mong các bác cho ý kiến tham khảo! tks all

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 11:53
Có máy bác nào bị giống tớ không ? con laptop của tớ không thể nào burn được file .iso hoặc file image của chính ổ ghi đó ghi ra! tớ có thói quen là thay vì copy đĩa thì toàn dùng kiểu ghi ra image để ghi cho chắc ăn, thế mà nay dùng con laptop này thì không thể burn image được! copy đĩa hoặc ghi các kiểu thì được! hic, mong các bác cho ý kiến tham khảo! tks all
Hơ, vô lý ầm ầm. Việc ghi đĩa không phụ thuộc vào định dạng đầu vào. Thực tế file .ISO là một dạng nén, anh có thể dùng WinRar để bung ra các file nằm trong file .ISO này. Anh kiểm tra lại phần mềm ghi đĩa nhé, những phần mềm đơn giản nhất cũng cho ghi file .ISO thành đĩa CD. Xin giới thiệu với anh 2 phần mềm em thường sử dụng:

1. Ultra ISO: dùng các file Image (ISO, NRG, CUE...) tạo ổ CD - DVD ảo. Chức năng "Burn to disk" xuất hiện khi click chuột phải vào các file tương thích rất đơn giản và dễ sử dụng.

2. Nero Burning Rom: phần mềm ghi đĩa thông dụng. Chọn Open, đường dẫn đến File .ISO và ghi đĩa.

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 12:35
Thì bởi thế mới tức, tớ chả hiểu ra sao! tớ burn đĩa thành image rồi ghi sang đĩa khác cũng không được, toàn rớt đĩa, ghi trực tiếp thì không sao! hôm qua down được cái DVD Encartar 2007 file .iso, burn ra đĩa cũng không được, cuối cùng phải giải nén ra và burn kiểu burn thư mục ! chả hiểu nổi ra sao nữa!

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 21:41
Đề nghị cho thêm thông tin, chung chung quá. Phần mềm bạn đang dùng để ghi đĩa là gì vậy ?

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 22:33
tớ vẫn dùng Nero 7! cụ thể là thế này:
Tớ hay burn DVD nói chung, data hay phim ảnh gì đều burn ra 1 file image vào ổ cứng trước rồi mới burn ra đĩa! trên desktop với ổ LG gắn ngoài cũng làm thế vì nghĩ như thế ghi chắc ăn hơn! Nhưng với kiểu này dùng trên laptop thì không thể được, tức là burn ra image được, nhưng từ file image đó ghi lên đĩa thì cứ ghi được vài phút là nó báo lỗi đĩa! hư bao nhiêu cái rồi! trong khi ghi thẳng (không qua việc burn file image) thì vẫn bình thường!

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 23:27
tớ vẫn dùng Nero 7! cụ thể là thế này:
Tớ hay burn DVD nói chung, data hay phim ảnh gì đều burn ra 1 file image vào ổ cứng trước rồi mới burn ra đĩa! trên desktop với ổ LG gắn ngoài cũng làm thế vì nghĩ như thế ghi chắc ăn hơn! Nhưng với kiểu này dùng trên laptop thì không thể được, tức là burn ra image được, nhưng từ file image đó ghi lên đĩa thì cứ ghi được vài phút là nó báo lỗi đĩa! hư bao nhiêu cái rồi! trong khi ghi thẳng (không qua việc burn file image) thì vẫn bình thường!
..Chương trình làm việc với file nén đều giải nén file vào một thư mục Temp nào đó (Thường là trong Documents and Settings /user /Local Data/ Temp), file .iso hoặc .ngr cũng là 1 dạng file nén và khi ghi ra đĩa thì chương trình Nero cần giải nén nó vào 1 thư mục nào đó và sẽ cần dung lượng ổ cứng còn trống tùy thuộc vào dung lượng đĩa. Mình thấy tốt nhất là dung lượng còn trống phải gấp 2 lần dung lượng file mà 1 chương trình có thể xử lý Nếu Burn DVD tầm 4.7GB thì nên kiểm tra xem dung lượng ổ cứng còn trống có 10GB trở lên hay không ?

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 21:57
Em cũng có 1 file *.img (khoảng 8Mb), nhưng em mở nó bằng Nero 7 thì bị báo lỗi như thế này : Unexpected file format
Phải làm sao bây giờ ạ?

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 22:13
Tks bác TheAnh, tớ cũng nghĩ là ổ cứng còn ít, nhưng có điều ghi mọi thứ đều ok, chỉ có ghi kiểu burn file image mới bị! chắc tớ sẽ kiểm tra lại ổ cứng, dời bớt sang ổ kia! tks bác
@timur: sao file .image lại có 8MB, nhiều khi file đó bị lỗi rồi bác ạ, bác có chắc file đó đã được ghi từ đĩa ra không?

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 22:23
@ntnam1972 : Em cũng không biết nữa, em down trên mạng về mà. À quên vừa xem lại, nó 24Mb (file nén của nó mới 8Mb). Nó là file ROM của PDA mà bác,em down về để upROM cho cái PDA của em. Nhưng down về, giải nén, nó lại ra định dạng .img, chẳng biết làm sao ? :(

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 23:31
tớ chịu thôi, chả biết file rom gì mà có định dạng đó! bạn dùng máy PDA gì thế?

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong thời điểm hiện tại, Google vẫn đang phát triển một bộ headset thực tế ảo tăng cường để có thể hiển thị những vật thể kĩ thuật số trong thế giới thực.

Đây không phải là lần đầu tiên mà chúng ta ngh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday