Laptop mất đĩa recorver cài lại

Các thớt khác của chiothu

chiothu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng mười hai 2006 lúc 21:01
Em hiện dang xài máy Dell inspiron B130. Đã làm mất đĩa recorver, máy lại bị virus nên phải cài lại. Nhưng em chỉ biết cài windows cùng các chương trình ứng dụng, còn các driver của sound card và card mạng thì em không biết làm thế nào cả (cả về wireless nữa). Em hơi dốt về mấy cái này. Mong các bạn và các bác giúp đỡ.
Xin cám ơn các bạn và các bác trước. Rất mong tin của mọi người.
Máy em có cấu hình như sau: centrino 1.8GHz, 40GB, ram 1G. Sound card ngoài màn hình setup báo là Sigmaltel 9200, wireless và card mạng thì em không rõ.

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng mười hai 2006 lúc 22:08
Em hiện dang xài máy Dell inspiron B130. Đã làm mất đĩa recorver, máy lại bị virus nên phải cài lại. Nhưng em chỉ biết cài windows cùng các chương trình ứng dụng, còn các driver của sound card và card mạng thì em không biết làm thế nào cả (cả về wireless nữa). Em hơi dốt về mấy cái này. Mong các bạn và các bác giúp đỡ.
Xin cám ơn các bạn và các bác trước. Rất mong tin của mọi người.
Máy em có cấu hình như sau: centrino 1.8GHz, 40GB, ram 1G. Sound card ngoài màn hình setup báo là Sigmaltel 9200, wireless và card mạng thì em không rõ.
bạn vào link dưới dây tải hết các driver của Dell B130 về cài lại cho máy.
Cài xong thì trong ổ C sẽ có 1 thư mục mới tên là Dell,trong đó sẽ có chứa các driver của máy.Chép thư mục Dell đó ra đĩa CD để dành sau này nếu có cài lại máy thì lấy ra dùng khỏi phải đi tìm nữa.

http://support.dell.com/support/dow...=gen&SystemID=INSPIRON1300/B130&os=WW1&osl=EN

31 Tháng mười hai 2006 lúc 11:37
Bác download hết về rồi cài vào, cái nào không đúng driver nó sẽ báo. Làm 1 lần thì sẽ biết được mình cần những driver nào. Lưu các driver đó lại hay làm 1 bản ghost để sau này khỏi mất công.

Bài viết cần bạn xem thêm

Khái niệm mô tả các mối quan hệ giữa thông số ISO, Aperture và Shutter Speed rất dễ hiểu.
Mỗi đỉnh của tam giác liên quan đến ánh sáng và cách mà nó (ánh sáng) vào trong và tương tác với camera

Ba yếu tố trên 3 đỉnh của tam giác là
1. ISO - đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday