Laptop nào cho dân lập trình phần cứng ?!

Các thớt khác của SLmutmut
23 Tháng một 2008 lúc 14:31
Dạ trước tiên em xin được chào các anh. Em là dân lập trình phần cứng nên muốn tìm mua cái máy với các tiêu chuẩn sau:

Size: ~15.4 inch (để code nó to nhìn cho rõ)
CPU: Core2Duo: speed >=2G (T7300++), 4MB cache,
VGA: onboard cũng ok (em ko chơi game, ko làm gì cần đồ họa)
Ram: loại DDR2-667
HDD: 80++ 7200rpm
DVD RW
Wifi, Bluetooth
6/9 Cell battery (ưu tiên 6cell cho nó nhẹ)
Weight <= 3kg cả pin

Thêm một số điều kiện sau:
1. Máy có cổng Com thì tốt, không có cũng được nhưng sẽ dây nhợ lằng nhằng T_T
2. Phải là dòng trâu bò vì tính em cực đoảng, ngoại hình đẹp thì tốt, xấu cũng không sao, AMD hay Intel cũng được

Nói tóm lại em định kiếm cái 15inch ưu tiên: CPU(mạnh nhất có thể), RAM (Loại có speed cao nhất có thể - 1G cũng ok, nâng cấp sau), HDD là SANTA 7200 và hơn hết là bền bỉ ... mấy cái còn lại thì sẽ min để vừa cái tầm giá 1200$ của em T_T

Bác nào từng sử dụng, biết hoặc sành sỏi về laptop thì chỉ bảo cho em với, thanks các bác (em định qua tết mua)

Thanks and Best Regards!!!
SLmutmut.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 14:48
bác nên đăng vào mục "cần mua", và trên dd hhvn có đầy các máy cấu hình như bác yêu cầu, chỉ ngặt cái ít còn máy có cổng com lắm.
muốn trau bò thì chơi HP hoặc Dell, 2 đòng đó lỡ khi bác hứng thú lên đập phá thoải mái, cho dù vỏ có mẽ sức thì máy vẫn chạy trâu luôn
goodluck !

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng một 2008 lúc 15:23
Đề cử quả Dell D630 ATG cho bác ! Quả cổng Com là hơi khoai khoai :D

23 Tháng một 2008 lúc 15:45
Các bác ơi, cái vụ HDD 7200rpm nữa ý ^^" ... vẫn chờ mọi người cho cái model cụ thể, tìm trên mua bán thì em tìm được rồi, nhưng thực tế sử dụng lap thì kinh nghiệm em = 0 ... thế mới khổ, nên chẳng bít con nào ổn cả !

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday