Laptop Sony có thích hợp để làm đồ họa không?

Các thớt khác của fallingstar
4 Tháng sáu 2007 lúc 16:36
dạo này boxlaptop là box sôi nổi nhất đấy , em xin làm 1 topic nho nhỏ để thêm phần húng hắng
gần đây em gặp nhiều người cứ khuyên người khác mua laptop sony làm đồ họa em thấy điều đó có vẻ như sai hoàn toàn ! theo thiển ý em thì như này , trừ con AR thì em ko quan tâm tới nó lắm! nhưng xét toàn bộ dòng sony thì máy sony ko có những điều kiện tốt để làm đồ họa như : máy sony ram thì khủng nhưng ít khi có card đồ họa mạnh ( các bác đừng đưa ví dụ mà nhìn toàn cục nhé) , màn hình máy sony rất đẹp nhưng chính cái màn sony đẹp mới là điểm yếu của nó , màn gương ko hề thích hợp với làm đồ họa , màn đẹp , rực rỡ và mình ==> hình ảnh ko chân thực với file nên khi làm xong in ra hình thì :( ôi thôi hỏng hỏng ! độ phân giải máy sony thì quả thật em toàn thấy 1280x800 rất thấp , 1 em 15inch cấu hình cao như FE với card rời 7600 khủng mà độ phân giải 1280x800 thì rất phí khi làm việc vẽ vời :( chơi game thì ngon vì chả ai ép nó cao hơn làm j :p
đó là ý kiến của mình ko biết bà con nghĩ sao ! nếu đúng như em nói mong các bác hay tư vấn mua máy đừng xui dại nữa :p

4 Tháng sáu 2007 lúc 17:45
Nói đồ họa chung chung thì khi tư vấn cũng khó trả lời lắm. Còn tùy đó là đồ họa thiên về lĩnh vực gì, có lĩnh vực cần màu sắc khi thiết kế phải giống bản in như mấy bác làm quảng cáo chẳng hạn thì phải dùng màn hình chuyên dụng. Với dân cơ khí như em thì cái ấy không quan trọng, cốt yếu là năng lực xử lí, tính toán các lệnh khi Cad/Cam có nhanh hay không, máy mạnh là được, không cần biết hiệu gì.:D

4 Tháng sáu 2007 lúc 18:24
nếu mà nói về CAD và CAM thì mấy em sony cũng ko có mấy con sài card quadro hay fire GL ( đầu em biết thì chả có con nào cả :(), hơn nữa với hạng máy 15inch trở xuống thì sony chỉ có màn 1280x800 thì phải :( con AR nó màn phân giải bao nhiêu ai biết ko ạ :(\
mới xem xong ! thấy em AR thì WUXGA , có vẻ sony ko thích WSXGA hay là WSXGA+ thì phải

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 18:39
nếu mà nói về CAD và CAM thì mấy em sony cũng ko có mấy con sài card quadro hay fire GL ( đầu em biết thì chả có con nào cả :(), hơn nữa với hạng máy 15inch trở xuống thì sony chỉ có màn 1280x800 thì phải :( con AR nó màn phân giải bao nhiêu ai biết ko ạ :(\
mới xem xong ! thấy em AR thì WUXGA , có vẻ sony ko thích WSXGA hay là WSXGA+ thì phải
AR có đủ độ phân giải để lựa chọn: 1920x1200, 1680x 1050, 1440x900 :)

4 Tháng sáu 2007 lúc 19:00
Tùy theo nhu cầu của người sử dụng người la chọn. Nhu cầu làm đồ họa có nhiều loại khác nhau nên tùy theo yêu cầu có thích hợp hay không. Bác phán 1 câu vậy thì nhiều người làm đồ họa bỏ chạy với sony hết là không nên. Ví dụ như mình sài Dell 1505 vô lý chỉ dùng cho gia đình xem phim và nghe nhạc như hãng nói???? Đôi khi ngay cả là cad thì hầu hết chỉ làm các công việc xem ra cũng khá đơn giản không có yêu cầu cao lắm đâu. Chỉ có các người làm 3d, thì thật sự yêu cầu về card mh cao. Nói chung thì cũng không nên phán chung chung như vậy.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng sáu 2007 lúc 22:38
Theo mình thì Sony Vaio chưa có dòng laptop chuyên biệt dành cho đồ họa hoặc game , những model như AR FE FJ và bây giờ là FZ chủ yếu hướng tới những ứng dụng giải trí gia đình, nếu để ý chúng ta sẽ thấy logo dlna certified thường xuất hiện trên các máy Vaio, đó là dấu hiệu tương thích với các thiết bị giải trí gia đình khác Còn ở các model nhỏ hơn dành cho cá thương nhân Sony cũng kg bỏ qua tính năng giải trí này ví dụ trên dòng TX nhỏ xíu nhưng vẫn được thiết kế DVD off line rất hoàn hảo. Túm lại với thiết kế chau chuốt và quyến rũ cộng thêm màn hình rực rỡ Vaio là chiếc máy tính xách tay dành cho giải trí gia đình tốt nhất .

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday