laptop sound card !

Các thớt khác của cuongdh2402

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 22:30
Sẵn đây cho mình hỏi các bác là làm thế nào để biết được Sound Card trên laptop của mình là rời hay onboard. Và nếu là rời thì có thể thay Sound card khác được không? Có đơn giản như thay HDD hay Ram không vậy các bác? Mình cũng muốn gắn một em sound card khủng long để nghe nhạc cho đã vì mình nhge nhạc hàng ngày. Nhờ các bác giúp đỡ. Tks!

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 22:36
Hiện thị trường có bán loại sound creative giao tiếp qua cổng pcmci của laptop, nhưng bạn phải nối ra loa ngoài nghe mới ngon, còn sound theo laptop hiện chỉ có 1 vài dòng laptop giải trí là có tích hợp chip sound creative, còn lại đều là sound onboard, nhưng loa laptop thì chỉ nghe cho vui chứ chẳng hay gì.

wildcat

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng mười hai 2007 lúc 23:13
bác nào có kinh nghiệm trong chơi nhạc xin chỉ giáo em phát.
nên mua cái card nào cho laptop. em khoái nghe, 7.1 bác nào xài rồi chỉ em nên mua loại nào. và công dụng nó phát ^^ thanks các bác
Chắc chắn cái này sẽ thoả mãn được yêu cầu của bác

Speaker Docking Module*
Add the Speaker Docking Module for true 5.1/7.1 surround.

Thông tin chi tiết bạn vào đây

Mình không rõ ở Việt nam đã bán chưa, còn mình đang sử dụng em này (5.1 thui) :)

12 Tháng mười hai 2007 lúc 04:26
Chắc chắn cái này sẽ thoả mãn được yêu cầu của bác

Speaker Docking Module*
Add the Speaker Docking Module for true 5.1/7.1 surround.

Thông tin chi tiết bạn vào đây

Mình không rõ ở Việt nam đã bán chưa, còn mình đang sử dụng em này (5.1 thui) :)

mua mấy cái này là phải xài với loa chừng 300$ trở lên thì mới đánh giá được, các bác biết ở đâu bán card này không, giá chừng bao nhiêu vậy

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2007 lúc 09:36
bác nào có kinh nghiệm trong chơi nhạc xin chỉ giáo em phát.
nên mua cái card nào cho laptop. em khoái nghe, 7.1 bác nào xài rồi chỉ em nên mua loại nào. và công dụng nó phát ^^ thanks các bác
hiện creative có 2 loại card có thể xài cho laptop đc, 1 là loại cắm khe mở rộng của laptop, 1 nữa là loại giao tiếp qua USB. cả 2 thứ này mình đã thấy tại hội chợ triển lãm 2007 ở TP.HCM vừa qua (nếu không nhầm thì của T&H và SVC). Nhưng nhìn chung giá hơi cao! nếu thêm 1 bộ loa ngon lành cho xứng với sounda card nữa thì có vẻ hơi tốn. Nhưng nếu đam mê âm thanh thì có lẽ tiền nhiều cũng không phải là vấn đề nhỉ? quan trọng là có hay không thôi. Một giải pháp khác nữa nếu bạn có điều kiện thì nên mua luôn 1 bộ loa BOSE tích hợp sẵn sound card luôn (cắm qua USB) giá hơn 400$.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2007 lúc 11:06
hiện creative có 2 loại card có thể xài cho laptop đc, 1 là loại cắm khe mở rộng của laptop, 1 nữa là loại giao tiếp qua USB. cả 2 thứ này mình đã thấy tại hội chợ triển lãm 2007 ở TP.HCM vừa qua (nếu không nhầm thì của T&H và SVC). Nhưng nhìn chung giá hơi cao! nếu thêm 1 bộ loa ngon lành cho xứng với sounda card nữa thì có vẻ hơi tốn. Nhưng nếu đam mê âm thanh thì có lẽ tiền nhiều cũng không phải là vấn đề nhỉ? quan trọng là có hay không thôi. Một giải pháp khác nữa nếu bạn có điều kiện thì nên mua luôn 1 bộ loa BOSE tích hợp sẵn sound card luôn (cắm qua USB) giá hơn 400$.
Loa Bose tích hợp sound card nghe có lý hơn, đỡ gắn PCMCI chi cho dư ra, rắc rối, đường nào cũng phải gắn loa qua Sound card nên thôi mua loại tích hợp luôn là hay nhất.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday