Laptop thế nào để có thể chơi đc NFS

Các thớt khác của ngocvx
13 Tháng mười 2007 lúc 11:41
Tình hình là em muốn sắm 1 con lap, nhưng chưa có kinh nghiệm lắm.
Mong các brồ tư vấn giùm, em có 1 số câu hỏi như sau:
1. Laptop thì hãng nào bền & chạy trâu nhất??? (theo em bít thì là IBM), nhưng máy của IBM trông ko đc đẹp lắm thì phải :)
2.Bây h em muốn mua 1 con Lap về dùng, yêu cầu chơi game 3D bét nhòe (vd:NFS Carbon,Tom Raider...),hình ảnh phải đẹp, ko giật thì cấu hình máy thế nào là ổn, card hình nên chọn loại nào thì đẹp?(card rời). Nên mua máy của hãng nào là tốt nhất???

Mọi người ai biết thì góp ý nhá...
ah quên mất cái quan trọng nhất: là máy chỉ tầm trên dưới 1000$
(hơn tí cũng đc :D)
thank all

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười 2007 lúc 10:40
tầm ngân sách của bác em nghĩ DELL Vostro với card Geforce 8600 là ổn , chơi được hầu hết game hiện nay ( nhưng ko được bét nhè đâu nhá ),khoảng 1300 là kiếm được em Vostro khủng rồi . Nhưng yêu cầu chơi game 3D "bét nhè" có lẽ ko ổn , đến desktop mà 1 số game vẫn bị hạn chế cơ mà

alex_lee

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng mười 2007 lúc 13:15
tầm ngân sách của bác em nghĩ DELL Vostro với card Geforce 8600 là ổn , chơi được hầu hết game hiện nay ( nhưng ko được bét nhè đâu nhá ),khoảng 1300 là kiếm được em Vostro khủng rồi . Nhưng yêu cầu chơi game 3D "bét nhè" có lẽ ko ổn , đến desktop mà 1 số game vẫn bị hạn chế cơ mà
Bác này nói đúng nè..Dell XPS M1330 cũng là 1 sự lựa chon tốt đấy ban ah..

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười 2007 lúc 13:54
Tình hình là em muốn sắm 1 con lap, nhưng chưa có kinh nghiệm lắm.
Mong các brồ tư vấn giùm, em có 1 số câu hỏi như sau:
1. Laptop thì hãng nào bền & chạy trâu nhất??? (theo em bít thì là IBM), nhưng máy của IBM trông ko đc đẹp lắm thì phải :)
2.Bây h em muốn mua 1 con Lap về dùng, yêu cầu chơi game 3D bét nhòe (vd:NFS Carbon,Tom Raider...),hình ảnh phải đẹp, ko giật thì cấu hình máy thế nào là ổn, card hình nên chọn loại nào thì đẹp?(card rời). Nên mua máy của hãng nào là tốt nhất???

Mọi người ai biết thì góp ý nhá...
ah quên mất cái quan trọng nhất: là máy chỉ tầm trên dưới 1000$
(hơn tí cũng đc :D)
thank all
Mua con này nè Dell vo tròn : Santa rosa 1.6G (nó ko yếu đâu nhé, đừng coi thường), ram 1G, Vga 8600GT (quá dư để chơi game ở 1280*1024). Giá khoảng 960$ (còn thừa ra 40$ thì nâng cấp ram thêm thành 2G nữa là wonderful luôn :cool: )

15 Tháng mười 2007 lúc 11:27
Muốn NFS, nhưng "xiền" thì chỉ tầm 1000$ hả? "Só dì" nhé -? Quên đi nhá (cho nó giống Dâu :-}) PC đã không được lói chi LAP.
bác này có vẻ khinh người quá . 1000$ tuy k nhìu , nhưng cũng k ít.
với 1000$ , Bạn có thể sở hữu 1 con Vostro 1500( CPU core 2 Dou 1.6,Ram 2G) card G 8600GT 128 MB khoảng 1000$ đấy.bác tham thảo giá mua chính xác trên forum này nhé.
con Dell này nỗi tiến bền bĩ và mẫu mã Vostro nhìn rất cool nữa.
mong bạn mua máy tốt.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 11:33
Đã nói đến Games, nhất là Games 3D thì thật lòng cấu hình bao nhiêu cũng không đủ. Với số tiền 1000$ bạn có thể mua được một chú Dell chơi Games 3D đủ tốt, còn "bét nhè" thì mình không tư vấn được!

Dell 9400: T2500 - 2GHz, 2GB DDR2, 80GB - 7200rpm, nVidia 7900GS (256MB DDR3 Dedicated) chơi NFS Carbon ở trên Medium Detail một chút vẫn thỉnh thoảng giật hình mà :)

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 11:38
1.000 usd không thể mua laptop để chơi NFS được, trừ khi bạn chơi những bản NFS đời xa xưa (từ NFS Underground trở về sau thì bó tay). Với số tiền đó thì nên đầu tư vào máy bàn có vẻ hợp lý hơn
Cứ mua Dell vo tròn về chơi NFS đi rồi biết, mấy bác chưa chơi game này thì đừng tư vấn lung tung kẻo người ta mua về chơi hình bị giật thì lại khổ

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday