Laptop Toshiba L510-S4013 có hỗ trợ multitouch hay không?

Các thớt khác của zonkovn

zonkovn

NHẬP HỘI
Mình vừa mới mua laptop Toshiba L510-S4013 PSLFLL-009002 , cấu hình như sau:
PROCESSOR
Intel® CoreTM2 Duo Processor T6600 (2.2GHz, 2MB L2 Cache, 800MHz FSB)
OPERATING SYSTEM
No Operating System
MEMORY
2048MB DDR3 1066MHz SDRAM
DISPLAY SIZE
14.0" WXGA HD Clear SuperView LED Backlight TFT display (16:9)
GRAPHICS
ATI Mobility Radeon™ HD 4570 up to 1278MB total available graphics (ext 512MB VRAM)
HARD DISK DRIVE
320GB (SATA) with shock absorbers
CD-ROM DRIVE
DVD SuperMulti Double Layer Drive (DVD ± RW/RAM)
INTERFACES
2 x USB 2.0 , 1 x USB/e-SATA combo port
SOUND SYSTEM
Stereo Speakers, 16-bit Stereo with Intel® High definition Audio Support
CAMERA
Built in Web Camera with SmartFaceTM Technology
BATTERY
6-Cell Lithium Ion
WARRANTY
1-year carry-in International Limited Warranty (parts & labor), 1-year battery (carry-in)

Sau 3 ngày sử dụng, mình thấy máy chạy rất tốt, mát, êm ru, tương đối nhanh, chỉ có loa là nhỏ xíu (Toshiba nổi tiếng loa lớn nghe hay mà không sử dụng Harman Kardon cho dòng này).
Người bán có nói là con Toshiba này có hỗ trợ MultiTouch và đọc đĩa Blueray, mình sử dụng Windows 7 Ultimate 64bit mà không cách nào sử dụng được multitouch. Bạn nào có kinh nghiệm sử dụng qua dòng máy này của Toshiba cho mình hỏi thăm là nó có hỗ trợ multitouch và đọc đĩa blueray hay không?
Xin cám ơn các bạn!

chazkenji

GÂY DỰNG
em coi trên site toshiba thì nó có ghi là dòng L500 này có multi-touch touchpad đấy ạ :D
bác cài lại thử win 32-bit rồi cài đầy đủ driver thử xem :D mở 1 tấm hình nào nó ra, dùng 2 ngón tay kéo về 2 bên để zoom hình (như dùng iPhone đấy ạ :D), nếu hình nó được zoom đàng hoàng thì có multi-touch rồi đấy :D còn nó không zoom, mà con trỏ chuột lại chạy loạn xà ngầu (vì 2 ngón tay có mặt cùng lúc trên touchpad) là... không có 8-}

hay là toshiba vẫn chưa có driver touchpad cho win 64-bit nên bác không dùng được nhỉ 8-}

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt