Laptop tự nhiên mất âm thanh

Các thớt khác của ANPHAT

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 17:46
Laptop của em là Gateway M350, đang dùng bình thường bỗng nhiên mất âm thanh. Em đã kiểm tra soundcard bằng DirectX vẫn chạy tốt. Nhưng ngõ phone và loa thì tịt. Ngõ cắm mic vẫn hoạt động tốt. Em không hiểu bị phần cứng hay phần mềm. Em đã dùng Acronis recover lại vẫn không khắc phục được. Các bác có kinh nghiệm giúp em với. Bác Mit ( Việt ) ơi, kíu em với :(

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 17:53
chắc anh đã disbale cái sonud mânger tron sevice, nếu cái đó vẫ mở mà ko có loa, và đã reco lại thì khả năng bị hư chip sound

@ còn 1 khả năng nữa, nhưng chắc khó là cài driver không dúng ( dù là cùng chuẩn AC 97 nhưng mỗi loại sounf lại có driver riêng )
nhưng trường hợp này chắc không xãy ra do anh đã cài và nghe bình thường và đã làm reco, nên trường hợp 1 rất dễ xãy ra,,,,,,, nếu điều đó xãy ra, anh mua cái sound USB giá tầm 12$ về dùng để giải quyết vấn đế

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 18:15
chắc anh đã disbale cái sonud mânger tron sevice, nếu cái đó vẫ mở mà ko có loa, và đã reco lại thì khả năng bị hư chip sound

@ còn 1 khả năng nữa, nhưng chắc khó là cài driver không dúng ( dù là cùng chuẩn AC 97 nhưng mỗi loại sounf lại có driver riêng )
nhưng trường hợp này chắc không xãy ra do anh đã cài và nghe bình thường và đã làm reco, nên trường hợp 1 rất dễ xãy ra,,,,,,, nếu điều đó xãy ra, anh mua cái sound USB giá tầm 12$ về dùng để giải quyết vấn đế
Thanks anh Neo nhé. Cho em hỏi luôn là cái Service mà anh đề cập là phần nào vậy, và truy cập như thế nào ? Mong là trường hợp hư chip sound ko xảy ra.
Một lần nữa cám ơn anh.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng hai 2008 lúc 21:38
control panel -----admin tool ..... sevices....... anh kéo xuống gần dưới cùng có 1 cái tên là : sound hay audio manager gì đó, em không nhớ rõ, do chuyển sang vista cái này ko còn nữa. nh em nó đang disable hay enable nhé anh. hi vọng là nó ko hư phần cứng

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng ba 2008 lúc 17:05
control panel -----admin tool ..... sevices....... anh kéo xuống gần dưới cùng có 1 cái tên là : sound hay audio manager gì đó, em không nhớ rõ " là Windows Audio " bác Neo ạ, do chuyển sang vista cái này ko còn nữa. nh em nó đang disable hay enable nhé anh. hi vọng là nó ko hư phần cứng
Em đã làm theo cách của bác, và tình hình có lẽ là hư phần cứng thật rồi :(. Đành phải kiếm cái USB sound thôi.
Cám ơn bác đã giúp em.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday