Latitude D630 chết card đồ họa sửa ở đâu

Các thớt khác của jusolution

jusolution

GÂY DỰNG
Hic tình hình là em có 1 em Latitude D630 đang dùng lăn ra chết. Theo em khám nghiệm thì em nó chết card đồ họa. Do là card on nên nếu thay thì có lẽ phải thay cả main. :-&

Vậy các bác cho em hỏi, ở Hà Nội nơi nào sửa Dell uy tín và giá thay card đồ họa hay main dao động trong khoảng bao nhiêu ah?

Cảm ơn các bác đã đọc topic!

lucky000

MÁY HỎNG
đã xác định là phải thay cả main thì còn sửa làm gì ,vì kể cả có kiếm được một chỗ sửa ngon lành , uy tín thì giá cũng gần bằng mua máy mới rồi ! Trong trường hợp có sửa được thì độ ổn định của máy chắc chắn sẽ không thể như cũ !

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic tình hình là em có 1 em Latitude D630 đang dùng lăn ra chết. Theo em khám nghiệm thì em nó chết card đồ họa. Do là card on nên nếu thay thì có lẽ phải thay cả main. :-&

Vậy các bác cho em hỏi, ở Hà Nội nơi nào sửa Dell uy tín và giá thay card đồ họa hay main dao động trong khoảng bao nhiêu ah?

Cảm ơn các bác đã đọc topic!

Thường dòng VGA on ít bị lỗi VGA lắm bạn và nếu có bị có thể đóng lại VGA bạn ạh.

Bạn thử kiểm tra lại kỹ cũng như test lại ram xem sao nhé, nếu ko được chắc mang đến trugn tâm sửa chữa để kiểm tra.

Thân

jusolution

GÂY DỰNG
Đóng lại chipset mất tầm 300K. Thay cả chipset VGA tầm 45$ bạn ạ. Bạn mang qua số 4 ngõ 256 Lê Thanh Nghị nhé.

hehe thank các bác đã giúp đỡ nhiệt tình. Em sẽ mang qua đó nhờ check giùm.

Chúc các bác ngày lễ độc lập vui vẻ! :x

hoamoclan13

GÂY DỰNG
Máy của bác chủ xị chạy vga gỉ nhỉ?nếu là Nvidia thì chân thành khuyên bác nên tìm hiểu kỹ 1 số topic trên diễn đàn đã thảo luận về vấn đề này.tránh tình trạng tiền mất tật mang.nếu nỗi nặng quá thì thay luôn main cho lành bác ạ.

dragon_tudvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đóng lại chipset mất tầm 300K. Thay cả chipset VGA tầm 45$ bạn ạ. Bạn mang qua số 4 ngõ 256 Lê Thanh Nghị nhé.

Bác làm trực tiếp hay qua chỗ khác làm mà đắt thế ạ?
Trước em đóng lại Chipset ở 29 Lý Thường Kiệt mấy có 30$ ạ:D
Bác chủ trả 30$+ cafe em đưa qua làm nhé ;))

lucky000

MÁY HỎNG
chài! xem ra lỗi này nặng đây ! việc đóng lại chip VGA on không chỉ phụ thuộc vào máy móc hiện đại mà còn do kỹ năng thao tác của người kỹ thuật viên nữa !làm không tốt thì tiền mất tật mang ngay ! giống như một cái vẩy cá bị bong ra thì không dễ gì gắn lại như cũ kể cả dùng keo 502 ! chúc bạn may mắn !

banlanuatraitimtoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác làm trực tiếp hay qua chỗ khác làm mà đắt thế ạ?
Trước em đóng lại Chipset ở 29 Lý Thường Kiệt mấy có 30$ ạ:D
Bác chủ trả 30$+ cafe em đưa qua làm nhé ;))

Thỉnh thoảng khách nhờ sửa em hay mang qua đó bác ạ. Bác phân biệt rõ là đóng lại Chipset hay thay Chipset mới nhé. Nếu như bạn nói đóng lại Chipset 30$ thì giá đó là cao đó ạ. Vì đóng lại Chipset theo như bên đó nói dùng 1 thời gian sẽ bị lại và bảo hành có 1 tháng. Nếu thay cả Chipset mới thì bảo hành 6 tháng bác ạ. Em chỉ giúp đỡ anh em địa chỉ sửa chữa thôi chứ chẳng có cái gì cả. Em đã thay thấy ổn thì bảo ổn. :)|

lucky000

MÁY HỎNG
một đằng bảo hành 1 tháng, 1 bên là bảo hành 6 tháng! nhưng dù sao với một cái laptop đã hư hỏng nặng như vậy thì dùng thêm được 6 tháng cũng là một điều kỳ diệu rồi ! chỉ sợ trong thời gian bảo hành VGA thì cái khác lại lăn đùng ra chết ! ko phải tôi có ý trù úm gì mà cái gì sửa chữa đã động đến main boad thì khó có thể nói trước lắm !

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...