Lau bụi máy HP dòng Pavilion dv2000

Các thớt khác của tuanxipo

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 20:42
Lấy cái máy sấy tóc (để chế độ cool) xì vào đó rồi cho máy hút bụi vào. Sau đó dùng khăn ẩm(loại khăn lau màn hình LCD í) lau lại 1 lần là ok. Không biết còn cách nào hơn ko??? :D:D

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng hai 2008 lúc 21:36
Ra cửa hàng máy tính mua bộ đồ làm sạch LAPTOP, 10$ thì phải, trong đó có chổi đầu nhỏ là 1 cái để thổi bụi = cao su, cái này bóp vào nó nén ko khí bên trong làm ko khí phụt ra ngoài.
Bạn lấy cái ấy thổi hết bụi ở dưới bàn phím ra, lấy chổi quét đi và lau lại = rượu hay cồn cho nó dễ bay hơi.
Thế thôi. Còn bạn hỏi cách mở máy thì tìm đọc cái "Tháo lắp Laptop mình đã post" trong HH nhé.

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 00:09
Có cái loại hút bụi cầm tay dùng cổng USB hàng "tung của" 50K dùng cũng được đó, bác thử kiếm xem :D. Tốt nhất là nếu bác "hoạt động" tại samac nhiều thì nên đắp cho em nó cái chăn silicon là ok ngay ;)

daredevil

Thằng Liều Mạng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng hai 2008 lúc 12:48
Có cái loại hút bụi cầm tay dùng cổng USB hàng "tung của" 50K dùng cũng được đó, bác thử kiếm xem :D. Tốt nhất là nếu bác "hoạt động" tại samac nhiều thì nên đắp cho em nó cái chăn silicon là ok ngay ;)
Nhưng hình như cái "Chăn Silicon" cho dòng HP Pavilion hơi hiếm thì phải vì mình đã đăng tin cần mua lâu lắm rùi mà chẳng có, tìm ở ngoài cũng không có luôn. Chỉ toàn thấy loại dùng cho Mac không à.
Tiện đây nếu ai có thì PM cho mình với nhé (Mod cho em ké một tí nhé)
Thanks!!!!

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 18:18
Các thao tác hút và xịt bụi bên ngoài chỉ là giải pháp tạm thời, xài thời gian lâu hoặc trong môi trường bụi nhiều thì nên tháo máy ra để làm vệ sinh bên trong, sẽ cải thiện đáng kể tốc độ máy và giảm nhiệt độ rất tốt.

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Bài này trên web bên mình có lâu rồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday