Lau chùi máy ảnh số

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
theo e vấn đề lau màn hình của kính máy ảnh như trên cần khéo tay và chả phải ai cũng dám làm. để đảm bảo cho ống kính máy ảnh không bị bụi thì nên mua thêm một kính lọc UV ( hình như thế) vừa lọc tia UV vừa tránh việc thò tay làm bẩn ống kính. tuy vậy theo e có hỏi ngay cả nhưng bác dùng pro thì bảo là cũng không có dung dịch lau sạch hoàn toàn được ống kính, chịu khó giữ sạch thôi ạ

Khổquá

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi thì toàn dùng giấy lau kính để lau luôn cho ống kính cũng thấy sạch chán. Nhưng có lẽ do máy của tôi cũng thuộc loại bình thường nên tôi cũng chẳng chú trọng lắm đến vấn đề vệ sinh ống kính. 3 năm vẫn thấy chạy tốt !:D

hoangvodich

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em thì lau cả ống kiếng và sensor luôn, cẩn thận chút là được.
Các bác chú ý
thường thường các ống kính máy ảnh đèu dược tráng 1 lớp hoá chất trên bề mắt ống kính để cho màu sấc ảnh chụp ra trung thực và mỡ màng vì vậy nếu lau mạnh tay quá thì sẽ bị mất lớp hoá chất tráng trên bề mặt thấu kính đó mà kô khéo còn làm trầy thấu kính
nếu các bạn kô biết cách lau thì đem đến 45 Nguyễn Trãi TX HN nhé
Mình sẽ lau giúp
còn nếu muốn tự mình làm thì thực hiện như sau
nếu chỉ là bụi bám thì nên thổi bụi băngd quả xịt
Còn nếu Ống kính bị bẩn hay có 1lớp loang do mồ hôi tay thì cách làm như sau
lấy 1 miếng vải côttông dùng để lau nhơ là miếng vải đó phải mềm và kô pha nilon ,hoặc 1 cây bông tăm .Sau đó hà hới vào ống kính từ từ lau nhẹ nhàng cho đén khi hết bụi bẩn.thế là xong
Lưu ý tuyệt đối kô dùng cồn .Xăng hoặc các chất nhẹ dẽ bay hơi Vì các chất đó sẽ len lỏi vào các thấu kính bên trong làm hỏng luôn ống kính

trankhoa

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình thì dùng toàn khăn giấy thường để lau thôi, không biết có làm sao không nhỉ ??? thường thì bị bẩn do in dấu vân tay, lau cũng hơi khó, nghe có người nói dùng nước oxy già lau cũng được, có bác nào có ý kiến khác không?

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ mod cho em biết lý do khóa topic đấu giá này https://www.handheld.com.vn/threads...deo-bung-chay-bo-aonijie-2019-kt-20-3.517473/ để em biết còn rút kinh nghiệm lần sau. Thanks
Lazada Vietnam Master card on Monday