Lau sạch vết bẩn cho laptop

Các thớt khác của germanchi

doanhvuasce

GÂY DỰNG
nói chung là bro cứ dùng nước là ok nhất :D

VN-IT.JSC

GÂY DỰNG
Có bộ nước vệ sinh mà các bác .
Loại bình dân vài chuc ngàn ra công ty tin học nào cũng có .
Cao cấp mua loại của Thái có mùi thơm lại đa năng . Lau rửa được tất cả các loại đồ vỏ nhựa ( tivi,nồi cơm điện...)

nhimngan

GÂY DỰNG
Mình hay dùng loại bọt xịt lau đồ da cho ô tô , dùng 2 năm nay máy lúc nào cũng sạch và đẹp. Bạn nên thường xuyên lau chùi cho mtxt bạn ah

manhnguyenjc

GÂY DỰNG
Mình dùng cái bộ vệ sinh laptop mua ngoài hàng chắc cũng okie đúng không, vì nước thường có thể không tẩy được những vết ố bám chặt

minervehp

Cu Tý
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Pha thêm chút giấm nhẹ cũng ổn

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thì em lấy cái chậu to, đổ đầy nước vào rồi thả con lap vào, cho ít sữa tắm rồi lấy bàn chải kỳ cọ co em lap. Sạch phải biết. Sau đó đem ra phơi nắng, nhớ chọn ngày nắng to hãy tắm cho em nó. Sau khi khô vào xịt cho em ít nước hoa :D

Lưu ý: chỉ áp dụng cho các loại lap đồ chơi hoặc lap hỏng ko còn sử dụng đúng cách được nữa :))

In09042007

MÁY HỎNG
Các bác cũng có thể dùng cồn mua ngoài hiệu thuốc + 1 khăn sạch lau là sạch nhất lưu ý khi lau nên bẻ màn hình ngược ra đằng sau không để nó vào khe bản lể dưới màn hình sẽ rất nguy hiểm đối với dung dịch gì cũng vậy

Dr. Lee

GÂY DỰNG
Kinh nghiệm cá nhân của em:
Lau bằng cái nước Thái lan, hồng kong hay THAH gì đó, mới lau xong nhìn ngon, màn hình bóng lộn sáng choang. Thích mắt. Nhưng tốc độ bám bụi nhanh gấp 5 lần.
giải pháp:
- Khăn Mịn - đừng chơi loại khăng Bông 100%, pha tí sợi tổng hợp cho nó ko bị vụn bông, để ẩm. Lau xong màn hình nóng nó sẽ tự khô.
vừa không phải lỉnh kỉnh cái bộ lau kia trong ngăn kéo vừa sạch sẽ, ko bị bám bụi trở lại nhanh như dùng cái kia.

Bài viết cần bạn xem thêm

nghĩa là sao bác nhỉ
Bác post review vào chủ đề này luôn đó.