Lấy lại Recovery Partion của laptop

Các thớt khác của timur

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2007 lúc 22:38
Tháng trước bạn em mới mua chiếc laptop Toshiba Satellite L30 C330 Win XP Home Liscence. Mấy hôm trước bị lỗi win, thế là cu cậu mượn đâu được cái đĩa win 8k cài lại win và format luôn toàn bộ ổ cứng. Cài xong thì máy không nhận một số driver của các thiết bị (loa,...).
Các bro cho em hỏi là có thể lấy lại phân vùng ẩn chứa win để recover lại không? Nếu không thì bác nào có máy như vậy ghi hộ em cái đĩa recover với ạ, em xin chịu chi phí cho việc ghi đĩa.
Thanks for reading !

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 07:51
ĐÃ format toàn bộ ổ cứng thì bác dùng soft Getdataback để phục hồi lại dữ liệu, hy vọng cái Recovery vẫn còn.
Nếu cài Win 8K ko nhận driver thì bác vào trang chủ của nó để tải về

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 09:59
Theo em thì em bác format toàn bộ ổ cứng như thế cũng ko đụng đến phân vùng ẩn được đâu,chỉ chạy soft như Pation Magic mới thấy được phân vùng ẩn đó thôi,nên theo e bác cứ kiếm 1 cái đĩa recovery mà resrtore lại là ngon nhất.
Còn không thì cứ lên trang chủ của nó,chọn loại laptop của bác là nó cho down driver thôi.Tosiba được cái soft Power Manager của nó là em thấy khoái,nó cho set profile quá hay luôn

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 22:10
Cám ơn các bác. Em đã lên trang chủ của nó và down được hết các driver cần thiết :D
Còn win thì bây giờ thấy win 8k và win liscence có khoảng cách mong manh quá. chỉ cần 5 phút cũng đủ biến win thường thành win có "dấu" Microsoft :D

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 21:06
Cám ơn các bác. Em đã lên trang chủ của nó và down được hết các driver cần thiết :D
Còn win thì bây giờ thấy win 8k và win liscence có khoảng cách mong manh quá. chỉ cần 5 phút cũng đủ biến win thường thành win có "dấu" Microsoft :D
theo em thì nếu qua mặt bác Bill thì ko bến lâu đâu, dùng đồ xin vẫn sướng hơn, mà khi mua máy ko có đĩa win à bác, em nghĩ là phải có chứ?

timur

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 21:28
Máy bây giờ hầu hết win đều nằm trong phân vùng ẩn trên HDD. Khi gặp sự cố chỉ cần "click" cái là máy lại như lúc xuất xưởng. Win bản quyền lầu có bền không thì cũng chưa biết được, phải dùng đã. Chỉ biết bây giờ update kiểu gì cũng được :D

11 Tháng hai 2007 lúc 07:34
cài mơi win cho chắc ăn . Vì cái recovery toàn bloatware ko cần thiết Recover lại xải cũng chậm máy chết cha.

Còn vụ office bị check thì tất automatic update cua windows trong Mycomputer/ properties. Với lại nếu software xài tốt thì ko nên update làm chi. Có antivirus firewall mới cần thôi. Mình gét mấy cái validate cua MS lắm.

12 Tháng hai 2007 lúc 09:49
Vậy hả anh ? Vậy anh chỉ em cách làm nha. Có khó lắm không anh? Cảm ơn anh trước nha!!!!

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 10:56
Vấn đề Windows bản quyền đã được bàn kỹ tại đây, anh thử vào ngó phát nhé!
http://handheldvn.com/forum/showthread.php?t=46225

Con hổ có lá gan chuột nhắt thì vẫn là con chuột nhắt thôi anh ạ. Windows có dấu của Microsoft vẫn chỉ là Windows 8k!

Bài viết cần bạn xem thêm

Có chút thắc mắc. Xin hỏi Mod và các anh e hội.
Bản thân hay tham gia đấu giá cũng như tổ chức đấu.
Nhưng có 1 vài trường hợp thực hiện giao dịch ko suông sẻ cho lắm, cũng như “Treo đầu dê bán thịt Dog”. Nên ẩn bên trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday