Lấy tin tức về máy PPC

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tuandung3575

Mới xài thử CTrình Mobilepocket reader nhưng không biết cách nào lấy tin về những trang T việt như: Vnexpress, tintucvietnam,tuoitre.com...v.v.., xin mấy bro chỉ giáo

common_ttud

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Bạn hãy dùng WebCompanion để hàng ngày Update tin tức từ các trang tin.
nếu cần chi tiết thì PM cho mình nhé

T

tuandung3575

mìmh đã dùng nó update rồi nhưng không biết tại sao không đưa vào mới được mới cú chứ, theo như mình biết khi syn thì tự động Mobliepocket tự động đưa tin vào? mong bạn giúp, chỉ chi tiết 01 chút

nguoirung

GÂY DỰNG
common_ttud said:
Bạn hãy dùng WebCompanion để hàng ngày Update tin tức từ các trang tin.
nếu cần chi tiết thì PM cho mình nhé

Gửi cho mình CT install WebCompanion được không?
Mình không doaw được
quocvuongsd9@yahoo.com
Xin cảm ơn trước

toshibaE740

GẮN KẾT
Liệu có ct nào down về máy tính không nhỉ. Sau đó mình copy vào PPC sau, chứ cứ phải cắm PPC vào SỸNC thê này rác việc thật.

tay mo

GÂY DỰNG
Lên google gõ Mobipocket reader pro là ra nơi down(nhớ down đúng hệ điều hành cần).Down được file exe về thì chỉ cần chạy cài,tự động có phần companion trên máy tính.
Muốn down về máy trước thì dùng Mobipocket cho PC,thì update cho pc sau đấy send qua PDA.
Muốn đăng ký thì có mục đăng ký trên giao diện companion,vào tìm những trang tin tức,tầm trang thứ 3 hay 4 gì đó là vnexpress,tintucvietnam,thanhnienonline.

cuongktbvqn

NHẬP HỘI
Cái vụ này nghe hay quá mà mãi chưa làm làm được. Các Bác có bác nào biết chỉ dùm cho một chút.

Lần trước cài MS Reader vào máy không biết loay hoay thế nào lại cài bản chưa đăng ký nên không thể đọc tiếng việc trong MS Reader ở trên PC được (vào phần setting, chọn lại phông chữ nhưng nó không có phần apply và ok ở phía dưới nên không thể save những thay đổi của mình được, hình như nó yêu cầu phải đăng ký nhưng khi nhấn vào đăng ký thì thấy toàn tiếng Pháp, bó tay....). Vào remove program để uninstall nhưng vẫn không được, cài đè bản khác lên nó vẫn vậy... khó chịu quá...

Mấy hôm lò mò cài web companion vào cái PC để làm cái đọc báo trên PPC nhưng nó báo lỗi. Không biết Bác nào đã gặp và biết cách khắc phục chỉ dùm cái. Xin đa ta rất nhiều....

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...