LCD LG 32LC2 ở Tuần lễ vàng của Nguyễn Kim

Các thớt khác của whiterabbit

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười hai 2006 lúc 20:55
Chào các bác, em thấy Nguyễn Kim đang bán LCD LG model như trên í với giá khuyến mãi 14,500,000. Theo em giá như thế là quá ổn nhưng chất lượng không biết thế nào? Các bác cho em biết thông tin thêm để em yên tâm mà mang về nhé...Các bác xài rồi có thể cho em review được không ạ? Em xin cảm ơn.

vinaone

Zai hơi tân...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2006 lúc 10:46
cay vãi hàng, vừa mua xong 19.5 tr xong, được 1 tuần nó giảm giá, đứt vài triệu rất vớ vẩn :eek:

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2006 lúc 13:35
Cố xếp hàng mà mua đi WB, không biết em đủ kiên nhẫn không? Còn nếu không gấp thì có thể chờ. Về giá: không ai bán lỗ cả, đó là tiêu chí kinh doanh mà, giá mua được đó!
Em mới vào Thiên Hòa vì nó bán giảm giá hơn Nguyễn Kim anh ạ. Thế nhưng vào đấy em lại về luôn vì nó để một cái SamSung và LG cho em xem, thấy rõ là Samsung ăn đứt luôn anh ạ, Em thì lại chỉ mang đủ tiền mua cái LG...Hichichic....Samsung cũng chỉ có 17.500.000 thôi anh. Chắc để mai mang thêm xiền lên múc luôn con Samsung cho nó hoành tráng...Hehehe.

Với lại anh LCD ở Nguyễn Kim vẫn thong thả mà mua anh ui. Dân tình vắng lắm cơ, họ chỉ rồng rắn lên mây ở cái đoạn TV 21' thui anh. Hehehe. Cuối cùng thì mặc dù giảm giá nhưng LCD vẫn ngoài tầm với của phần lớn tầng lớp nhân dân anh nhỉ?

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2006 lúc 14:57
Em mới vào Thiên Hòa vì nó bán giảm giá hơn Nguyễn Kim anh ạ. Thế nhưng vào đấy em lại về luôn vì nó để một cái SamSung và LG cho em xem, thấy rõ là Samsung ăn đứt luôn anh ạ, Em thì lại chỉ mang đủ tiền mua cái LG...Hichichic....Samsung cũng chỉ có 17.500.000 thôi anh. Chắc để mai mang thêm xiền lên múc luôn con Samsung cho nó hoành tráng...Hehehe.

Với lại anh LCD ở Nguyễn Kim vẫn thong thả mà mua anh ui. Dân tình vắng lắm cơ, họ chỉ rồng rắn lên mây ở cái đoạn TV 21' thui anh. Hehehe. Cuối cùng thì mặc dù giảm giá nhưng LCD vẫn ngoài tầm với của phần lớn tầng lớp nhân dân anh nhỉ?
Vấn đề LCD của LG & SS của 2 nơi: chỉ có trong giới kinh doanh của anh mới hiểu, cái này gọi là chiêu không tiện nói công kha! LG và SS như nhau, hãy tự tay setting tất cả các thông số mới tin được. Có thể lúc khác em thấy LCD SS đẹp hơn cả SONY, Panasonic nữa đó chứ. Kinh doanh mà!

Ngày hôm qua đã bán hết 200 cái rồi đó em, hihi...

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2006 lúc 15:14
EM nghĩ anh em mình trao đổi trên đây để mọi người có thể tham khảo thêm cũng được anh nhỉ. Vậy theo anh em nên mua LG cũng vậy phải ko anh? Em thấy độ sáng của LG chỉ là 480cd/m2, còn samsung 500cd/m2, em mới thắc mắc không lẽ cách nhau không nhiều mà hình ảnh lại khác nhau quá, có lẽ là do setting thật, bên Thiên Hòa hết hàng LG nên mới làm cho nó xấu đi (???!). Em đã nghiên cứu và chuẩn bị sắm LCD vào cuối năm nay, giảm hay không giảm cũng mua, nếu giá tốt cỡ này thì em mua ngay, cách nhau vài triệu ko vấn đề, cốt là hình ảnh đẹp mà thôi.

Ngoài Sony Bravia với độ phân giải cao (FullHD 1920x1080) còn lại em thấy cũng tầm tầm như nhau. Anh nói em không gấp có thể đợi, vậy chắc em đợi vì không gấp lắm. Đến khi Sony giảm mua cũng kịp chán anh nhỉ?:D . Hihihi. Cảm ơn anh đã cho em thông tin nhé. Lâu quá không gặp anh rồi...

hungdu

Viết 999 bài thôi...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2006 lúc 15:38
Sắp tới anh bán LCD Panasonic nè (bán cho công ty thôi chứ không phải business riêng của anh), chắc sẽ được giá tốt. Chủ yếu em thích hiệu gì thôi, đương nhiên hàng Nhật và Hàn phải khác nhau rồi.

Anh sẽ đưa chủng loại tương đương nhau để mọi người so sánh, cũng như các ưu nhược điểm của Plasma so với LCD (chắc ai cũng biết rồi). Nói chung thì >40 inches thì Plasma hay hơn LCD: think BIG think Plasma! Về cái ví dụ độ sáng thì để anh cập nhật thông tin 1 chút, nhưng theo kinh nghiệm thì 20cd/500cd = 4% mắt thường khó mà phân biệt. Và thông số này cũng chỉ là để marketting thôi.
@WB: nên chờ anh ra cái giá LCD Panasonic xong rồi em tham khảo, em mua cái nào cũng chưa muộn đâu! Đây là giá tham khảo thôi nè, no comments!
- 26LX60: 19.900.000 LCD 26"
- 32LX60: 24.900.000 LCD 32"

Giu Vung

2 chai CLUB
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười hai 2006 lúc 21:56
Sắp tới anh bán LCD Panasonic nè (bán cho công ty thôi chứ không phải business riêng của anh), chắc sẽ được giá tốt. Chủ yếu em thích hiệu gì thôi, đương nhiên hàng Nhật và Hàn phải khác nhau rồi.

Anh sẽ đưa chủng loại tương đương nhau để mọi người so sánh, cũng như các ưu nhược điểm của Plasma so với LCD (chắc ai cũng biết rồi). Nói chung thì >40 inches thì Plasma hay hơn LCD: think BIG think Plasma! Về cái ví dụ độ sáng thì để anh cập nhật thông tin 1 chút, nhưng theo kinh nghiệm thì 20cd/500cd = 4% mắt thường khó mà phân biệt. Và thông số này cũng chỉ là để marketting thôi.
@WB: nên chờ anh ra cái giá LCD Panasonic xong rồi em tham khảo, em mua cái nào cũng chưa muộn đâu! Đây là giá tham khảo thôi nè, no comments!
- 26LX60: 19.900.000 LCD 26"
- 32LX60: 24.900.000 LCD 32"
Hàng Nhật bản lúc nào vẫn cứ hơn hàng Hàn Quốc. Thông số chỉ để tham khảo thôi, cứ trăm nghe không bằng một thấy là tốt nhất. Nhìn Sam sung và LG xong qua nhìn Pana và Toshiba thấy chán 2 cái Hàn Quốc ngay. Đắt hơn vài triệu mua Panasonic 32 vẫn hơn.
@hungdu: Pana 32 ngòai Hùynh Thúc Kháng bán20.500.000đ thôi Hùng ơi, mới mua cho dùm cho người quen 1 cái.

Bài viết cần bạn xem thêm

các bác cho em hỏi phí ĐK KDCN đã bao gồm thuế VAT chưa ạ? hhvn có xuất hóa VAT không?
Lazada Vietnam Master card on Monday