Lễ Đền Vua Trần

Các thớt khác của Hola

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhân dịp đầu năm mới Canh Dần, chúc toàn thể BĐH, anh em HHVN và gia đình một năm mới luôn dồi dào sức khỏe, tràn đầy hạnh phúc, an khang-thịnh vượng, vạn sự như ý.

Nghe nói về Lễ hội Đền Vua Trần (Nam Định) thờ 14 vị Vua nhà Trần cùng với Lễ Khai Ấn - Ban Ấn đầu Xuân đã nhiều lần nhưng chưa có cơ hội đến thăm.

Không biết anh em HHVN nhà mình có ai ở Nam Định hoặc có ý định đi lễ Đền Trần không nhỉ? Lễ Khai Ấn là vào đêm 14 tháng Giêng, là vào thứ 7 này; có anh em nào đi cho mình đi cùng được không? Mình có tâm và tín nhưng chưa đi lần nào nên không rõ đường đi và địa chỉ của Đền Trần? Nếu được thì post số liên lạc để anh em bố trí cùng 1 đội thì vui quá.

Thanks anh em trước

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đi khai Ấn hay đó bác Thanh ho lao ạ, nhưng có lẽ nên đi sớm vì sẽ rất rất đông.... nghe nói các quan chức cỡ chủ tịch nước cũng về khai ấn, bác nên cố gắng đi nếu có điều kiện.... đi xong về giữa năm lên mo đe ra to ngay ...

Hôm qua đánh vật cả đêm trên đường đi chợ Viềng Nam Định, có mệt có vui có hài....có mua may bán rủi cũng hay

Túm lại những nét văn hóa linh thiêng ở đất Thành Nam rất đang lưu giữ và trân trọng.

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vừa hôm qua nhà em đi xong :(,chưa đến ngày mà cũng đông lắm rồi ợ :|
Ở nhà em cũng có hỏi về cái hôm Khai Ấn đó thì ở đền người ta cũng nói là đêm 14 đông lắm,nên để mấy hôm sau đến :D,vắng hơn :D

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu thích thì bác đi vào Đền Bảo Lộc (phía trong đền thờ 14 vị vua) vào đấy được tự tay "đóng" ấn.
@ HPHPHP: Người ta khai ấn chỉ vào tối ngày 14, để mấy hôm sau làm gì có mà đông với vắng.

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu thích thì bác đi vào Đền Bảo Lộc (phía trong đền thờ 14 vị vua) vào đấy được tự tay "đóng" ấn.
@ HPHPHP: Người ta khai ấn chỉ vào tối ngày 14, để mấy hôm sau làm gì có mà đông với vắng.

có bán bác ah :|,việc này e ko quan tâm lắm nên chỉ biết thế thôi ah :|

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chính xác là Khai Ấn vào giờ Tý (23:00-1:00) đêm 14 tháng Giêng. Mình cũng nghe nói là đông lắm, chen nhau để thỉnh ấn mà chưa chắc đã có được.
@Linhbap: Mình chưa đi Đền Trần và Đền Bảo Lộc lần nào nên không biết. Lại còn có cả vụ tự tay "đóng" ấn cơ à? Bác cứ đùa.
@Yan: Cũng mong muốn có tý may mắn để lên chức Mod của HHVN, chứ nghe theo bác DHL nói: "Chúng ta là cháu Bác Hồ, cháu nào cũng sẽ có quà, nhưng phải xếp hàng", mà xếp hàng mãi chứ đến lượt mình được làm Mod mới buồn chứ??
@HPHPHP: Ấn được đóng vào ngày Khai Ấn mới thiêng, mà số lượng cũng không nhiều, nên chẳng biết đến mấy hôm sau chắc làm gì có mà thỉnh về được??

Năm trước xem tivi, thấy các quan chức các ban ngành, nhân dân về dự lễ Khai Ấn đông kinh khủng, chẳng rõ năm nay thế nào? Có anh em nào ở Nam Định có quan hệ với Đền mà thỉnh được giúp thì cứ gọi là nhất nhỉ?
Anh em nào có chút "quan hệ" thì ới mình câu nhé.

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@Yan: Cũng mong muốn có tý may mắn để lên chức Mod của HHVN, chứ nghe theo bác DHL nói: "Chúng ta là cháu Bác Hồ, cháu nào cũng sẽ có quà, nhưng phải xếp hàng", mà xếp hàng mãi chứ đến lượt mình được làm Mod mới buồn chứ??

Bác Hola chẳng hiểu ý a Long nhà e gì cả, bác đọc kĩ lại nhé e thấy rõ ràng thế cơ mà. Còn không thì bác pê mờ cho e, ngay không cần xếp hàng mà lại hợp lý nữa :))

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@Linhbap: Mình chưa đi Đền Trần và Đền Bảo Lộc lần nào nên không biết. Lại còn có cả vụ tự tay "đóng" ấn cơ à? Bác cứ đùa.
Nếu không có "người dẫn" thì vào đấy (đền bảo lộc) bác chi ra khoảng 50k là được tự tay đóng ấn (kiểu như cái dấu rất to và nặng vì bằng đồng).
Em thề, em hứa, em đảm bảo.

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thanks các bác. Mình đã đi lễ Đền Trần và Đền Bảo Lộc rồi. Xác nhận có thể lấy Ấn ở Đền Bảo lộc như bác Linhbap nói.
@Huy_max1: bác bật mí cho xem thế nào nhỉ? Xem năm nay có "thăng quan tiến chức" không nào?

ldt_tx

HHVN - DỰ BỊ *****
GÂY DỰNG
Năm ngoái trong ngày diễn ra lễ Khai ấn hội đền Trần tắc đường vào đến tận thành phố. Em còn nghe nói không thể thuê được khách sạn trong thành phố ( với giá vài triệu/1 phòng). Hic hic. Có người phải thuê taxi chạy vòng vòng cho hết đêm :D
Gửi các bác ảnh chương trình ạ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...