Leatherman - thách thức mọi công việc

Các thớt khác của unioutlet

unioutlet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng mười 2014 lúc 16:04

Leatherman là một nhãn hiệu công cụ đa năng (multitool) và dao chuyên dụng được sản xuất bởi tập đoàn sản xuất công cụ Leatherman tại Portland, bang Oregon, Mỹ. Tập đoàn được thành lập vào tháng 7 năm 1983 bởi Timothy S. Leatherman và Steave Berliner để quảng bá ý tưởng về một loại thiết bị nhiều chức năng, nhỏ gọn có thể cầm tay được và cũng là năm Leatherman bán chiếc công cụ đa năng đầu tiên của mình, được đặt tên là PST (công cụ sinh tồn bỏ túi).

Timothy S.leatherman sinh năm 1970, là một kỹ sư cơ khí tốt nghiệp tại đại học bang Oregon. Trong khi ông cùng vợ đi du lịch
khắp Châu Âu và Trung Đông vào năm 1975, ông thường cố thử sử dụng con dao bỏ túi đơn giản để sửa chữa sự trục trặc hay lặp đi lặp lại bởi chiếc xe cùng lỗ thủng ở bánh xe, nhưng con dao bỏ túi ấy lại không đáp ứng được nhu cầu của ông vì nó quá yếu, không đủ chức năng sửa chữa, ông cần một dụng cụ khỏe hơn, nhiều chức năng nhưng vẫn đảm bảo tính nhỏ gọn và có thể cầm tay được. Từ đó Leatherman giành nhiều năm liền thiết kế, chế tạo ra mẫu dụng cụ đa năng nguyên mẫu với tên “Mr.crunch” và giành được bằng sáng chế Mỹ vào năm 1980. Sau nhiều cải tiến. Leatherman chính thức giới thiệu mẫu multitool thị trường đầu tiên của mình (công cụ sinh tồn bỏ túi) vào năm 1983 nhưng chỉ giới thiệu sản phẩm và bán qua thư điện tử. Đến năm 2007, công ty khai trương cửa hàng bán lẻ đầu tiên của mình đặt bên cạnh nhà máy sản xuất.

Sản phẩm của Leatherman được chia ra làm hai dòng riêng biệt đó là dụng cụ đa năng và dao chuyên dụng, đặc biệt mang tính đột phá so với các hãng khác nhờ thiết kế cực kỳ chắc chắn, hầm hố và cơ động cho các công việc nặng cần lực lớn. Các công cụ được tích hợp xung quanh chiếc tay cầm của một chiếc kìm, với số lượng dụng cụ lớn nhất lên đến 21 dụng cụ (mẫu Leatherman Surge), bao gồm dao sắc, tua vít có thể thay thế đầu vặn, cưa, bào, kéo, kìm hạng nặng, giũa...với chất thép không rỉ 420HC được nhiệt luyện kỹ càng có độ cứng cực kỳ cao, chống mài mòn tốt và có thể chịu được lực mạnh, đảm bảo công việc luôn được xuyên suốt và bển bỉ theo thời gian. Nếu bị gãy hay bị mài mòn quá nhiều thì có thể thay thế được nhờ khóa vít cứng. Các sản phẩm đều có lẫy khóa an toàn thông minh có thể cố định không cho dụng cụ vô tình mở ra cố định không cho đóng vào, trọng lượng trải dài từ mẫu chuyên cho hạng nặng 12,5 ounce (335 g) (Surge) đến các mẫu nhỏ gọn móc chìa khóa chỉ 0.81 ounce (23g) (Style), giúp cho việc mang theo một cách nhẹ nhàng, không cồng kềnh mà lại đa năng xử lý được nhiều tình huống khó.

Một số sản phẩm đạt doanh số kỷ lục của Leatherman như Leatherman Wave, Leatherman Micra, Leatherman Surge...

Tuyền Phạm

Sầu nhân độc cô
GẮN KẾT
28 Tháng mười 2014 lúc 16:16
Mình cũng có 1 cây tool Leatherman gồm dao, kìm, kéo, tuốc nơ vít...dạo trước thỉnh thoảng đeo bên người. Nhưng từ khi Hà Nội có cảnh sát 141 thì thôi không dám đeo hay để trên xe nữa, sợ bị quy là vũ khí. Hic

hieu49xf

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng mười 2014 lúc 19:59
Theo như bài viết của bác thì bác Leatherman lấy vợ và đi du lịch khắp châu Âu lúc 5 tuổi ạ :D
E đùa thôi, bài viết của bác rất hay. E có 1 chú Wave BO, và đang khá thích e Juice. Sau này e sẽ mua cho con giai em chiếc Leap tháo dao ra để cho ku cậu nghịch ngợm :D

lambinh2015

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2015 lúc 14:45
leatherman mắc hơn hàng thụy sỹ.chắc xịn hơn
Em nghĩ câu này hơi khập khiễng. Chắc phải so cùng dòng mới đúng. Cá nhân em có 5 con Victorinox từ bé đến lớn rải từ VP về đến nhà vì nhìn cứ thấy yêu yêu và đôi khi hữu dụng. LTM thú thật em không thích lắm vì thi thoảng bảo quản không kỹ dễ bị rỉ.

lambinh2015

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng hai 2015 lúc 15:48
Dao cũ Vic khoảng tầm 150k- 600 k có cây đẹp rồi, đáp ứng các nhu cầu cơ bản. LTM cao hơn chút. Còn dòng nhiều tool thì vô chừng cũ cũng có khi rơi vào khoảng 1- 1,5 mil. Bác thích sang nghiên cứu bên phuot.vn và trailinh.com nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xem cầu thủ mình tự tin đá khoái quá các bác ạ, đúng là khi có tinh thần không sợ sệt chúng ta đá hay hơn hẳn.
Lazada Vietnam Master card on Monday