lenovo 3000 c200 BTO-02

Các thớt khác của vbmo

vbmo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng mười một 2007 lúc 17:07
Xin các huynh chỉ giúp em!
Máy em trước đây không xảy ra tình trạng này từ khi em cài lại Win và chia lại ổ đĩa thì xuất hiện hiện tượng máy hay treo khoảng vài giây lại hoạt động(HDD 100GB chia hai ổ,sau khi cài lại máy thì chia làm 3 ổ).Em không biết là nó bị thế nào,mong các huynh có kinh nghiệm chia sẻ giúp em:D

7 Tháng mười một 2007 lúc 22:20
Xin các huynh chỉ giúp em!
Máy em trước đây không xảy ra tình trạng này từ khi em cài lại Win và chia lại ổ đĩa thì xuất hiện hiện tượng máy hay treo khoảng vài giây lại hoạt động(HDD 100GB chia hai ổ,sau khi cài lại máy thì chia làm 3 ổ).Em không biết là nó bị thế nào,mong các huynh có kinh nghiệm chia sẻ giúp em:D
Em nghĩ là dữ liệu trên ổ cứng của anh có vấn đề, có thể là lỗi trong quá trình cài đặt, cũng có thể là lỗi trong quá trình sử dụng. Anh thử Format lại ổ chứa Windows rồi cài lại hệ điều hành xem có giải quyết được vấn đề không :)

tại bác chia làm nhiều ổ quá đây mà.:mad: cùng lắm là chia làm 2 :) thôi
Em nghĩ không phải do chia nhiều ổ đâu. Ổ em 200GB, em chia 5 phần có thấy sao đâu ạ!

vbmo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười một 2007 lúc 00:07
Em nghĩ là dữ liệu trên ổ cứng của anh có vấn đề, có thể là lỗi trong quá trình cài đặt, cũng có thể là lỗi trong quá trình sử dụng. Anh thử Format lại ổ chứa Windows rồi cài lại hệ điều hành xem có giải quyết được vấn đề không :)

Em nghĩ không phải do chia nhiều ổ đâu. Ổ em 200GB, em chia 5 phần có thấy sao đâu ạ!
Thật cảm ơn MD nhiều,đúng là rõ chán máy mới mua mà nó lại bị như thế,mình sẽ làm thử như MD nói,một lần nữa cảm ơn nhiều nha:)

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười một 2007 lúc 08:16
tại bác chia làm nhiều ổ quá đây mà.:mad: cùng lắm là chia làm 2 :) thôi
bác nói vậy là sao? nhiều quá là như thế nào? trước đây xài ổ 20GB chia làm 2, lên 40 GB chia làm 3, lên 80GB chia làm 3...vậy thì cái nào nhiều so với cái nào? chuyện chia nhiều chẳng liên quan gì đến lỗi hết mà lỗi có thể là do dữ liệu, phần cứng (bad sector chẳng hạn). sau này khi xài lên cả ngàn GB (TB) thì bác cứ chia làm 2 mà xài.

vbmo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng mười một 2007 lúc 16:28
hic rõ chán mà,các bác giúp e với,đã cài lại máy rồi mà vẫn bị,trước đây máy chỉ 2 phân vùng C và D thôi, em xài PM8.0 để chia lại ổ đĩa,cài win xong nó xuất hiện hiện tượng này,máy mạnh mà chạy cứ như là trở về thời nguyên thủy vậy,giựt giựt khó chịu quá

ngocpt82

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng mười một 2007 lúc 15:22
hic rõ chán mà,các bác giúp e với,đã cài lại máy rồi mà vẫn bị,trước đây máy chỉ 2 phân vùng C và D thôi, em xài PM8.0 để chia lại ổ đĩa,cài win xong nó xuất hiện hiện tượng này,máy mạnh mà chạy cứ như là trở về thời nguyên thủy vậy,giựt giựt khó chịu quá
bạn thủ kiểm tra là đã cài hết các driver của nó chưa, tôi cũng bị như bạn 1 lần rồi, kiểm tra lại thì là do cài thiếu driver. việc chia nhiều ổ không ảnh hưởng đến độ ổn định của win cả

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday