Lenovo 3000N100 mất recover

Các thớt khác của soho
26 Tháng bảy 2007 lúc 07:08
Các bạn giúp tôi với: ku em vừa mua một con Lenovo 3000 N100 có Vistar bản quyền hẳn hoi, vì cũng là gà mờ nên đã Format cái ổ C:.Bây giờ có cách nao lấy lại Window bản quyền khong nhỉ? Giúp tôi với. Cảm ơn các bạn rất nhiều!

26 Tháng bảy 2007 lúc 10:10
Pác thử vào PQ magic kiểm tra xem nó có 1 phân vùng khoảng 6 hoặc 7gh gì đó. Nếu mà ko có phân vùng đấy thì máy của pác ko có phần Recover đâu -> Cài lại Win thường thôi. Còn nếu còn phân vùng đấy thì pác KĐ lại máy và tiến hành recover lại là ok.
Chúc thành công

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 03:26
Nếu chỉ format ổ C không thì vẫn recovery được bình thường bác àh. Vì Recovery nằm trên 1 partion ẩn mà. Restart lại máy, nhấn nút Novo là xong thôi

12 Tháng tám 2007 lúc 23:15
Nếu chỉ format ổ C không thì vẫn recovery được bình thường bác àh. Vì Recovery nằm trên 1 partion ẩn mà. Restart lại máy, nhấn nút Novo là xong thôi
Xin cảm ơn tất cả nhé! Đi hết rồi, mấy cái này thì tôi biết và đã làm nhưng nhưng không kíu được. Tôi muốn hỏi là, down Recover ở trên trang chủ của Lenovo đó có hiệu quả không nhỉ? đã ai làm thử chưa?

13 Tháng tám 2007 lúc 10:01
Xin cảm ơn tất cả nhé! Đi hết rồi, mấy cái này thì tôi biết và đã làm nhưng nhưng không kíu được. Tôi muốn hỏi là, down Recover ở trên trang chủ của Lenovo đó có hiệu quả không nhỉ? đã ai làm thử chưa?
File đó không phải là phần recovery của máy mà là file giúp khôi phục lại Master Boot Record (MBR) đã bị VISTA thay đổi trong quá trình cài đặt và làm cho nút kích hoạt chương trình recovery của máy không hoạt động được. Sau khi dowload file này về, Bạn cần chuẩn bị 01 đĩa mềm 1.44 & kích hoạt chương trình để tạo 01 đĩa cứu hộ MBR . Khởi động lại máy bằng đĩa cứu hộ, nó sẽ đưa ra 02 options là chọn sửa lại MBR hoặc thay mới (tôi đã thử phương án sửa nhưng vẫn không khôi phục được MBR cũ nên sau phải chọn phương án thay mới MBR thì thành công). Sau đoc việc còn lại là khởi động lại máy và bấm nuít kích hoạt recovery của máy.

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tám 2007 lúc 23:38
Ặc, cách này cũng hay, nhưng mà hiện tại mà tìm ra đĩa 1.44Mb hơi bị hiếm. Bạn thử dùng chương trình Active Recovery trong CD Hiren boot thử nhé, mình đã từng làm và thành công

19 Tháng tám 2007 lúc 13:07
Em hỏi bác cái nút Lenovo Care ở chỗ nào.Em cũng đang dùng lenovo 3000 N100

Em mới mua.hệ điều hành vista.Nhưng do lỗi nên em cài lại thành Windown XP:mad:
Giờ không biết còn khôi phục lại đc vistar bản quyền của nó không:D
Tôi nghĩ là làm được. Bạn cứ làm theo hướng dẫn ở bài tên để khôi phục lại MBR bị thay đổi trong quá trình cài XP là được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday