lenovo và hp ...chất lượng ????

Các thớt khác của hero4uth

hero4uth

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng mười hai 2007 lúc 18:22
cho mình hỏi :dạo này có khá nhìu người chê laptop hp chỉ có vẽ bề ngoài thôi
còn sài thì dỡ ,mau nóng ,dễ hư.... vậy có thật ko ?
rồi còn anh lenovo nữa ,thấy có mac IBM mình tường xịn nhưng thật ra là của đài loan .Vậy chất lượng có như IBM ko pà kon
Ai bít chỉ giùm cảm ơn :D! thanks so much
ah mà pà con bít chỗ nào bán laptop uy tín ,có chất lượng giới thiệu cho mình giúp (những tiệm ở sài gòn thôi nha ,hà nội là potay :D)

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 20:37
cho mình hỏi :dạo này có khá nhìu người chê laptop hp chỉ có vẽ bề ngoài thôi
còn sài thì dỡ ,mau nóng ,dễ hư.... vậy có thật ko ?
rồi còn anh lenovo nữa ,thấy có mac IBM mình tường xịn nhưng thật ra là của đài loan .Vậy chất lượng có như IBM ko pà kon
Ai bít chỉ giùm cảm ơn :D! thanks so much
ah mà pà con bít chỗ nào bán laptop uy tín ,có chất lượng giới thiệu cho mình giúp (những tiệm ở sài gòn thôi nha ,hà nội là potay :D)
HP đẹp là có thật.
HP nóng là có thật.
HP chạy cùng cấu hình thường chậm hơn các dòng khác 1 tý.
HP dễ hư hay ko thì ko biết, nhưng chạy nóng thì chắc cũng ảnh hưởng ít nhiều đến hệ thống.

25 Tháng mười hai 2007 lúc 23:10
HP thì em ko biết chất lượng thế nào vì chưa dùng qua, Lenovo thì.... nói thật là em có dùng qua con Lenovo Thinkpad T61 của ba em, nói chung là ko dc ngon lắm, em có 1 số đánh giá sau : vỏ máy khá mỏng( nhất là phần bến dưới bàn phím, chồ để tay), máy cũng ko quá nóng, fingerprint đô khi chạm tay vào bi giật, ổ DVD đọc đĩa khá chậm và màn hình LCD cho chất lưỡng hình ảnh ko tốt nhất là lúc xem phim hoặc làm đồ họa thì màn hình LCD cho màu sắc ko dc tươi... và cuối cùng là nó made in China :D

linhplayer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 12:35
hp dòng DV mới ra đẹp, chạy nóng, loa trung bình, tốc độ cũng ko tệ, thỉnh thoảng lỗi vặt nhưng mà vẫn tốt hơn tụi lenovo :D, nếu mà chơi ibm thì đc chứ cứ có lenovo thì chán, sơn kém (lau cồn là bay) chạy thì cũng đc nhưng đúng là màn hinhg tệ, vỏ thì nói thật là thấy nó cứ dại dại thế nào ý ko đc ngon lắm, với lại hp bảo hành toàn cầu ở vn khá tốt tụi ibm thì support qua fpt bh chuối lắm.

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 11:37
thấy Hp đẹp và nóng chứ chưa thấy ai bảo dễ hư cả.... Mà nóng của nó.. cũng nóng bình thường...

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng một 2008 lúc 20:34
Em chưa dùng Lenovo bao giờ , T60,T61 có nhìn qua nhưng chưa thực sự dùng , chỉ dùng qua T41,43,43p,X41 thôi. Toàn Made in China cả , nhưng chất lượng tốt lắm, thương hiệu IBM mà . Máy và vỏ cứng cáp số 1 luôn, màn hình thì so ra không được đẹp lắm ,nhưng dùng 2 năm vẫn thấy Ok ( không bị đen ở hai góc dưới như mấy dòng Acer, Fusi).Tóm lại bản thân em thấy là đỉnh cao.
Hiện tai đang dùng Nx8220 , cấu hình thì ngang ngửa T43p, nhưng xét ra về độ bền thì khồn thể nào bẳng. Sau 2 năm sử dụng (cả 2 con đều 3 năm Bảo hành) thì T43p hoạt động vẫn ổn định , bền bỉ như ngày đầu tiên.Máy và vỏ đều trông như mới. Còn Hp thì kém hơn 1 chút,vỏ máy cũng khá cứng, ấn từ bên ngoài vào không thấy màn hình bị tác động ,nhưng ngàm giữ màn hình không chắc = IBM , khi lay vẫn hơi bị rung.
Tuy nhiên giá Hp lại rẻ hơn hẳn IBM , thiết kế thì mỏng và nhẹ hơn ( nx8220 so với T43p, nhưng nc6220 so với T43 14" thì thua xa về mọi mặt trừ PIN), nên chất lượng như vậy là rất khá rồi .
Bây giờ hầu như máy tính đều sx ở China cả , em mua máy ở Đức mà cũng toàn Made in China cả thôi , kể cả Fusi .
Dòng DV là dòng giải trí nên chất lượng , độ bền có thể kém hơn ,nhưng Hp nhất định là hơn Lenovo, theo em là vậy .

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday