LENOVO X61 mở Microphone bị ù

Các thớt khác của Phan3H

Phan3H

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác,

Em đang dùng X61, lâu rồi không dùng Microphone. Hôm nay em mở ra để để voice chat thì thấy có hiên tượng bị ù rất chói tai. Em chưa biết chỉnh sửa thế nào nhờ các bác giúp đỡ.

Cảm ơn các bác!

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn dùng windows gì. Trước đây mình gặp 1 số trường hợp máy thinkpad (T60 và T61) chạy XP thì ko sao, nhưng cài lên vista thì khi mic bị tiếng vang và ù, rít. Update lại version bios mới nhất thì ok. Bạn dùng TVSU để update bios và cài lại driver của audio xem

Phan3H

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang dùng XP SP2. Cảm ơn bác, để em thử update xem thế nào rồi bác cáo bác ngay ạ.

Phan3H

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn dùng windows gì. Trước đây mình gặp 1 số trường hợp máy thinkpad (T60 và T61) chạy XP thì ko sao, nhưng cài lên vista thì khi mic bị tiếng vang và ù, rít. Update lại version bios mới nhất thì ok. Bạn dùng TVSU để update bios và cài lại driver của audio xem
Báo cáo bác là em đã update TVSU và Audio rồi nhưng vẫn bị bệnh cũ ~X(

Phan3H

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đã PM cho bác. Cảm ơn bác nhiều ạ!

Quaynhoc

GÂY DỰNG
Mình từng bị với con T60, vọc mãi không ra được gì, mua 1 cái mic cắm cổng usb xài driver riêng của Logitech, vấn đề được giải quyết + thêm 1 cái mic ngon. ^^
tầm 150k là ổn

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác,

Em đang dùng X61, lâu rồi không dùng Microphone. Hôm nay em mở ra để để voice chat thì thấy có hiên tượng bị ù rất chói tai. Em chưa biết chỉnh sửa thế nào nhờ các bác giúp đỡ.

Cảm ơn các bác!

mở micro built-in bị ù chói tai là việc bình thường vì nó bị nhiểu với loa, muốn chat bằng micro của máy phải dánh dấu Mute micro, nhiều người tưởng Mute micro thì nó không thu được nhưng thật ra Mute micro nghĩa là mình nói mình không nghe nhưng người bên kia nghe vì vậy sẽ không bị nhiểu gây ra tiếng rít chói tai

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt