Levono 960 vs O2 mini

h1910

GÂY DỰNG
Đang trong giai đoạn tích lũy tư bản nhưng cũng đang soi 1 em PPC tiện lợi vừa túi tiền. Thì đây, mới sáng nay cầm con Levono 960 của anh bạn, ngay lập tức bị hút hồn. Máy nhỏ, màn hình nhỏ nhưng rất gọn và trông giống điện thoại hơn là PPC. Đang phải è cổ vác em Toshiba 2032, nhìn thấy em Levono sướng lịm cả người.
Bác nào biết, so sánh giùm Levono 960 và O2 mini đi cái nhẩy

7600

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
h1910 said:
Đang trong giai đoạn tích lũy tư bản nhưng cũng đang soi 1 em PPC tiện lợi vừa túi tiền. Thì đây, mới sáng nay cầm con Levono 960 của anh bạn, ngay lập tức bị hút hồn. Máy nhỏ, màn hình nhỏ nhưng rất gọn và trông giống điện thoại hơn là PPC. Đang phải è cổ vác em Toshiba 2032, nhìn thấy em Levono sướng lịm cả người.
Bác nào biết, so sánh giùm Levono 960 và O2 mini đi cái nhẩy

Theo tôi thi o2 mini hay hơn nhiều ccấu hình mạnh hơn trông sành điệu hơn còn levono có cái " O:) ĂNGTENA" vướng lắm mà nếu ngứa thi có thể đem ra gãi :) đó là theo ý tôi
chúc bạn chọn được cái ưng ý

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
O2 Mini vượt trội hơn hẳn, trước hết là ở tốc độ ( 416 Mhz so với 312 Mhz ), tiếp theo ở thiết kế: O2 Mini đẹp hơn hẳn, thứ 3 là về Brand Name: O2 vượt trội hơn hẳn, thứ 4 là khả năng nâp cấp + chọc ngoáy: O2 Mini luôn có những bản ROM cập nhật + trò COOK ROM rất thú vị. Còn RAM và ROM thì 2 thằng bằng nhau, cùng không có Wifi và cùng sử dụng Windows Mobile 2003 SE. Giá thì O2 Mini nhỉnh hơn tầm 100 USD, nhưng nếu là mình thì thà bỏ thêm 100 USD để mua 1 sản phẩm chất lượng hơn hẳn còn hơn là mua 1 sản phẩm để rồi về sau lại fải chê trách thế này thế kia. Mua O2 Mini đi bạn ơi.

Dragon

Love the luxury
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducga said:
O2 Mini vượt trội hơn hẳn, trước hết là ở tốc độ ( 416 Mhz so với 312 Mhz ), tiếp theo ở thiết kế: O2 Mini đẹp hơn hẳn, thứ 3 là về Brand Name: O2 vượt trội hơn hẳn, thứ 4 là khả năng nâp cấp + chọc ngoáy: O2 Mini luôn có những bản ROM cập nhật + trò COOK ROM rất thú vị. Còn RAM và ROM thì 2 thằng bằng nhau, cùng không có Wifi và cùng sử dụng Windows Mobile 2003 SE. Giá thì O2 Mini nhỉnh hơn tầm 100 USD, nhưng nếu là mình thì thà bỏ thêm 100 USD để mua 1 sản phẩm chất lượng hơn hẳn còn hơn là mua 1 sản phẩm để rồi về sau lại fải chê trách thế này thế kia. Mua O2 Mini đi bạn ơi.
Em thấy cái thiết kế cái Levono đẹp hơn chứ
Nhưng dù sao O2mini vẫn ăn đứt

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
So về sự chênh lệch giá cả với mẫu mã và cấu hình thì O2 mini ăn đứt con Lenovo, theo em con lenovo chỉ tầm 7tr5 là hợp lý thôi chứ nhìn vậy thì đắt quá đấy

nostvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khách quan một chút các bác ui!!
Ông bạn em cũng mới tậu một con Lenovo - em xin phép so sánh như vầy nhé:
Trọng lượng :
Lenovo 960 130gr < O2 mini 150gr

Màn hình:
Lenovo 960 2.8" = O2 Mini 2.8"
Lenovo 260.000 màu > O2 Mini 65.000 màu

RAM & ROM:
Lenovo = O2 Mini (64 - 64)
Chọc ngoáy CookROM : Lenovo tệ hơn O2 Mini

CPU:
Lenovo 312 Mhz < O2 Mini 416 Mhz

Camera:
Lenovo 1.3Mp = O2 Mini 1.3 Mp
Lenovo cảm biến CCD - O2 Mini cảm biến CMOS
Lenovo có đèn trợ sáng (mấy chú bán hàng gọi là Flash :-/ ) O2 Mini không có
Lenovo Camera xoay được - O2 Min không xoay được (xoay nguyên cái máy thì .. được :p )

Software:
Lenovo = O2 Mini

Âm thanh:
Theo chủ quan của em thì Lenovo hay hơn O2 mini

Design:
Cái này khó nói - nhiều người chê mà cũng chẳng ít kẻ khen thành ra không biết so sánh thế nào :-/

Ăng ten: :eek:)
Lenovo có - O2 mini không!!!!!

Sóng:
Hình như Lenovo mạnh hơn O2 Mini ( Đoán vậy thôi vì .. cái ăng ten to đùng thế mà không mạnh hơn thì cũng .. kỳ)

Thương hiệu:
O2 Mini hơn Lenovo

Giá cả:
Lenovo rẻ hơn nhiều - ở VN Lenovo chỉ có 9tr8 thôi (bảo hành "chính hãng" 12 tháng - mua ngay bây giờ thì được tới 14t, có tới 2 cục pin "gin", sạc nhanh + sạc pin, tai nghe đầy đủ,1 stylus, sync bằng cáp - không thấy cradle) - Còn O2Mini mà muốn bảo hành 12 tháng thì tầm 13-14tr mới có.

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
sao ko ai nói về pin nhỉ ? Yếu tố khá quan trọng với nguời dùng PPCphone :)

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có khả năng Lenovo Battery tốt hơn đấy (Lenovo 312 Mhz < O2 Mini 416 Mhz)...hi hi đoán mò!

Lenovo: Lithium-Ion 1100 mAh 4h talktime, 120 hours standby time
O2 mini :1200mAh.Standby 180 hours. Talk time 4 - 5 hours

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
O2 mini xài bình thường khỏang 2 ngày ..............còn Lenovo có bác nào xài chưa...

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.