Lịch sử ra đời , ý nghĩa logo , tên của các hãng đồng hồ

Các thớt khác của shopdongho

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đầu tiên là em LONGINES chào sân nhé . Em muốn hỏi các bác tại sao lại có tên là Longines :)) Và từ đâu ra cái logo chim cút :))

Anh em tham gia tích cực nhé . Post bài thật hăng say vào =D>

0982182911

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
sợ bác. Cái này thì bác hỏi lịch sử phát triển rồi chứ còn gì. nhưng cũng có cái hay. cái này lại nhớ đến mấy bác t.a pro dịch từ mấy trang nước ngoài ra cho bác thôi . ;;)

iliveforyouth

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hehe, câu hỏi này của bác xem ra hóc quá roài. Hay bác giải luôn cho AE đi L-)

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Francillon, who was the grandson of Auguste Agassiz (a pioneer of Swiss horology whose name appears on wrist and pocket watches of high-quality), learned his trade at his grandfather's watch assembly shop, the "comptoir". He would finally become director of the shop, but this thirty-two-year old man got acquainted with the limits of the comptoir and the areas in which he would be more likely to have a better production.

The first Longines watches arrived in America in 1868. A few years later, Longines was awarded a gold medal for precision and reliability at the Universal Exposition of Vienna.

To prevent himself from imitation, Francillon decided to trademark the dials on his watches with a winged clepsydra and the word "Longines".

A clepsydra is an ancient device which measured time by marking the regulated flow of water though a small opening. Looking carefully at the centre of the Longines trademark a small box that represents this device is seen.

The company eventually departed from this procedure fairly quickly because there are several Longines watches that do not have the logo.

Em làm biếng dịch quá ạ :D

iliveforyouth

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hehe, đang trong lúc ngồi chờ vợ nấu cơm, em ngồi dịch luôn cho các pác :D

Francillon, who was the grandson of Auguste Agassiz (a pioneer of Swiss horology whose name appears on wrist and pocket watches of high-quality), learned his trade at his grandfather's watch assembly shop, the "comptoir". He would finally become director of the shop, but this thirty-two-year old man got acquainted with the limits of the comptoir and the areas in which he would be more likely to have a better production.

The first Longines watches arrived in America in 1868. A few years later, Longines was awarded a gold medal for precision and reliability at the Universal Exposition of Vienna.

To prevent himself from imitation, Francillon decided to trademark the dials on his watches with a winged clepsydra and the word "Longines".

A clepsydra is an ancient device which measured time by marking the regulated flow of water though a small opening. Looking carefully at the centre of the Longines trademark a small box that represents this device is seen.

The company eventually departed from this procedure fairly quickly because there are several Longines watches that do not have the logo.

Francillon, cháu trai của Auguste Agassiz (người tiên phong của thuật làm đồng hồ Thụy Sỹ, tên tuổi ông xuất hiện trên đồng hồ đeo tay và đồng hồ bỏ túi chất lượng cao), đã học ở cửa hàng lắp ráp đồng hồ của ông của mình, cửa hàng "comptoir". Ông cuối cùng đã trở thành người điều hành của cửa hàng, nhưng người đàn ông 32 tuổi này đã làm quen với những giới hạn của Comtoir và những nơi mà ở đó ông có thể chắc rằng có một sản phẩm tốt hơn.

Chiếc đồng hồ Longines đầu tiên tới Mỹ là vào năm 1868. Vài năm sau đó, Longines đã đạt được huy chương vàng cho sự chính xác và đáng tin cậy tại triển lãm phổ thông của Viên.

Để tự mình ngăn chặn những hàng giả, Francillon đã quyết định đăng ký những chiếc mặt của đồng hồ với hình clepsydra có cánh (iem chẳng bít từ này dịch thía nào :D) và từ "Longines".

Clepsydra là một thiết bị cổ dùng để đo thời gian bằng cách đánh dấu dòng chảy đã được điều chỉnh qua một khe nhỏ.

Cuối cùng thì công ty đã tách khỏi thủ tục này khá nhanh chóng bởi có một vài chiếc đồng hồ Longines ko có logo.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt