Lịch vạn sự 1.2 beta -> Bị lỗi????

echop

GÂY DỰNG
Em download về, cài đặt vào SD,
Khởi động chương trình --> Màn hình chẳng có gì (màn hình của Lichvansu), thoát ra vào lại 2 lần vẫn thế --> Máy treo cứng

Soft reset -> Máy treo hoặc chậm như con rùa

Tự khắc phục: Rút SD ra, căm vào PC, xoá folder chứa Lịch Vạn Sự

Làm sao bây giờ mấy bác ơi??? Không lẽ phải Hard reset?

echop

GÂY DỰNG
May quá, em chữa được rồi.

Sau khi softreset, máy chạy rất chậm, em cố cố gắng chui vào Setting -> Personal -> Today -> Items --> Bỏ chọn "Lich van su", hay là "Van su today" gì đó

Khởi động lại -> Máy lại chạy rất nhanh -> Remove Lichvansu 1.2beta

Khởi động lại -> Mạy lại ngon lành

Lạy chúa!

vnpcworld

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn thử cài vào Main Memory xem sao? Mình nghĩ mấy cái Plugin hiển thị ở màn hình desktop thì nên cài vào Main Memory.

tydc

GÂY DỰNG
echop said:
May quá, em chữa được rồi.

Sau khi softreset, máy chạy rất chậm, em cố cố gắng chui vào Setting -> Personal -> Today -> Items --> Bỏ chọn "Lich van su", hay là "Van su today" gì đó

Khởi động lại -> Máy lại chạy rất nhanh -> Remove Lichvansu 1.2beta

Khởi động lại -> Mạy lại ngon lành

Lạy chúa!

Y hệt trường hợp của tớ. Đợi mãi nó mới vẽ được hết màn hình để mình ấn chọn không hiện thị plu-in lịch vạn sự. Tớ cũng install vào SD.

Thế mới gọi lè bê ta chứ! Bác NNcuong có recommen gì không?

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thông báo !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thông báo: Bắt đầu từ bản 1.2 trở lên, dữ liệu được lưu ở file lichlehoi.dat. File này phải luôn nằm ở thư mục \Program Files\LichVanSu. Do trong trương trình chưa thiết kế cho việc cảnh báo lỗi nên bị như vậy, có nghĩa là chưa hỗ trợ cho cài lên SD. Tạm thời các bạn nên cài mặc định. Tổng chương trình mới hết có 50 kb (cả data) thì bõ bèm gì mà phải cài lên SD card.

duygiagia

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
@nncuong

Về phần lịch tuần, thay vì việc ngày hiện tại luôn luôn là ngày đầu tiên sao không để hiện thị cố định các ngày trong tuần theo thú tự từ T2 - > CN. Theo tôi như thế sẽ dễ xem hơn (VD: như phần lịch tháng)

echop

GÂY DỰNG
50k thì ko fải vấn đề, mà vì memory's full nên em mới cài qua SD. Thế mà bác chẳng bẩu cho tận tình, làm con ppc của em chạy tưởng toi.
Anyway thanks bác.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mà sao em cài thì thấy báo là bản 1.2 tuy nhiên vào About thì lại bảo là 1.0 thế bác?

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
buterhn said:
Có hỗ trợ hiển thị trên WIN2003SE không ạ!
Đương nhiên là hỗ trợ chứ bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt