Liên kết giữa YM và Firefox???

Các thớt khác của volam

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 21:44
Có 1 lần tình cờ em cũng kô nhớ mình đã làm gì, tự nhiên em click 1 link bất kỳ trong YM hoặc click chọn xem mail mới được thông báo trong YM thì nó tự đẩy vô Firefox luôn, em rất thích nhưng thời gian sau setup lại win rồi em kô biết cách làm sao nữa vì em kô thích duyệt web = IE, và em cũng đã thủ tiêu IE khi vừa setup win xong. Mong các anh giúp đở. Mỗi lần muốn coi mail mới hay link trong YM thì fải copy hoặc vô yahoo mail rồi sign in, fiền fức quá.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 22:14
Trước tiên là Enable chế độ tự động đăng nhập khi click vào 1 link của Yahoo. Sau đó :

_ Vào Taskbar & Start Menu Properties, vào Customize, vào Advance, trong phần Start Menu Item kéo xuống và đánh dấu vào Set Program Access & Default.
_ Ấn vào start, vào tiếp Set Program Access, chuyển Browser mặc định thành FF

B

banbebonbien

8 Tháng một 2007 lúc 23:39
Bạn muốn sài hoàn toàn FF để duyệt web hay chỉ sài cho Y!M thôi ??

Nếu 100% sài FF thì ngay khi setup lần đầu tiên và mở FF, nó sẽ hỏi bạn là có muốn dùng nó mặt định cho mỗi tác vụ có liên quan đến truy cập vào các website ko..chỉ cần chọn YES là OK

Nếu đã cài FF mà ko chọn như trên thì bạn làm theo cách sau:

Vào control panel -> add remove programs -> Set Programs Access & Deauflt -> Custom -> click vào mũi tên bên cạnh -> choose default web browser -> chọn FF

Xong rồi đó ạ

B

banbebonbien

8 Tháng một 2007 lúc 23:52
Trước tiên là Enable chế độ tự động đăng nhập khi click vào 1 link của Yahoo. Sau đó :

_ Vào Taskbar & Start Menu Properties, vào Customize, vào Advance, trong phần Start Menu Item kéo xuống và đánh dấu vào Set Program Access & Default.
_ Ấn vào start, vào tiếp Set Program Access, chuyển Browser mặc định thành FF
Bác có chút nhầm lẫn rồi, khi mà đã đăng nhập vào Yahoo, cookies sẽ được lưu lại trên máy của bác và tạo ra 1 session làm việc giữa máy bác với Yahoo, lúc này khi bác duyệt bất cứ 1 web page nào của yahoo cũng đều dưới tên truy cập của bác ( bao gồm home page, yahoo mail, blog....... )

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 09:31
Bạn muốn sài hoàn toàn FF để duyệt web hay chỉ sài cho Y!M thôi ??

Nếu 100% sài FF thì ngay khi setup lần đầu tiên và mở FF, nó sẽ hỏi bạn là có muốn dùng nó mặt định cho mỗi tác vụ có liên quan đến truy cập vào các website ko..chỉ cần chọn YES là OK

Nếu đã cài FF mà ko chọn như trên thì bạn làm theo cách sau:

Vào control panel -> add remove programs -> Set Programs Access & Deauflt -> Custom -> click vào mũi tên bên cạnh -> choose default web browser -> chọn FF

Xong rồi đó ạ
Cám ơn anh, em đã làm được rồi, mong các anh chỉ giáo nhiều hơn

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh em Hanheld;
Diễn đàn HH bây giờ tương đối già, không có nhiều bài viết trẻ trung để các anh em trẻ như em có cơ hội chém gió cafe. Nhưng chuyên mục "Đấu giá" luôn là chuyên mục hot, thu hút nhiều nick mới tham gia. Trước em cũng tình cờ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday