Liệu Apps cho ĐT Android có chạy trên Android Tablet ko các bác nhỉ

Mẩu Mây

GÂY DỰNG
Apps cho iPhone chạy được cho iPad , ko biết apps của Android viết cho ĐT với màn hình nhỏ thì có chạy được trên mấy em Tablet sắp ra với màn cỡ 10' - 12" ko các bác nhỉ
Em thấy có 1 số Tablet kiêm Ebook Readers cũng có Android OS nhưng chỉ dùng để quản lý thư mục , lịch , note với vài ứng dụng nhỏ nhỏ khác thôi chứ ko chạy đc các apps khác . Vậy thì hơi hẻo
Em đang định đầu tư 1 em Adroid Tablet cỡ 7 -10" để vọc trước , đợi khi iPad 3G giảm giá hạ nhiệt :D
Xin các cao nhân chỉ giáo vào chém :D

Emachines

GÂY DỰNG
Các apps cho đt sẽ ko chạy được trên các tablet vì những app đó được design cho phone nên sẽ không tương thích với tablet và ngược lại.

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các apps cho đt sẽ ko chạy được trên các tablet vì những app đó được design cho phone nên sẽ không tương thích với tablet và ngược lại.

Bác đã thử chưa mà phán bừa thế?Android là hệ điều hành mở nên phần mềm của nó sẽ hỗ trợ cho tất cả các máy dùng nền tảng Android.Qua thử nghiệm trên Tablet Android thì tôi thấy phần lớn software của điện thoại Android cài đặt và chạy tốt trên tablet android, tất nhiên nó cũng yêu cầu theo version firmware tương tự như trên điện thoại.

Expressvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vậy rút cuộc là vẫn chạy được nhưng không "trơn tru" hay "bóng bẩy" như trên Android phone phải không?

aikolai

GÂY DỰNG
chạy được trơn tru và bóng bẩy chứ, miễn là đúng firmware.

Mà... em chả hiểu bác hỏi app cho phone và tablet là sao?? em chỉ biết hầu hết các app nằm trong market, mà bác dùng phone hay tablet thì cũng vào đấy down về, down về đc, bung ra được thì đương nhiên là dùng được

batmanmap

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
theo e họ sẽ chỉnh lại cấu hình của các apps sao cho phù hợp với màn hình tablet thôi mà thể nào chả có thêm nhiều ứng dụng được làm

Mr.Hoo214

GÂY DỰNG
vẫn chạy đươc đó bạn , nhưng tùy thuộc vào phiên bản hễ điều hành và độ phân giải hỗ trợ của app đó thế nào . Nếu cài lên màn hình bự của Tablet mình nghĩ nó sẽ bị vỡ hạt hoặc là bị thu nhỏ lại

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.