Liệu có nên mua Asus P525?

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 10:57
Dùng điện thoại cùi bắp mấy hôm chán quá, đang định trở lại với PPC Phone. Tôi khoái P525 bởi thấy nó vừa bấm vừa chọc được, chỉ tội màn hình hơi bé nên dùng làm PDA chắc hơi cực. Bác nào dùng Asus P525 rồi làm ơn cho hỏi em này dùng khá ko, có đặc điểm gì nổi trội, giá cả thế nào? .

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 12:18
Dùng điện thoại cùi bắp mấy hôm chán quá, đang định trở lại với PPC Phone. Tôi khoái P525 bởi thấy nó vừa bấm vừa chọc được, chỉ tội màn hình hơi bé nên dùng làm PDA chắc hơi cực. Bác nào dùng Asus P525 rồi làm ơn cho hỏi em này dùng khá ko, có đặc điểm gì nổi trội, giá cả thế nào? .
hỏi mod ngoctuan bác ạh ^^

vdung1972

My Home Page is HHVN
Staff member
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 21:56
Con này hàng ngon, đang có chú bán, mình mà có tiền là chơi luôn rồi, vỏ nhôm xước tuyệt đẹp, màn 2.8" = O2mini, VGA, đẹp tuyệt, đèn nền bàn phím cực sáng. Bác mà tận tay cầm đến thì mê luôn. Camera 2MP, Zoom 4x....

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2007 lúc 22:13
Con này hàng ngon, đang có chú bán, mình mà có tiền là chơi luôn rồi, vỏ nhôm xước tuyệt đẹp, màn 2.8" = O2mini, VGA, đẹp tuyệt, đèn nền bàn phím cực sáng. Bác mà tận tay cầm đến thì mê luôn. Camera 2MP, Zoom 4x....
hình như em này màn QVGA bác ạh :D

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 09:14
hì hì
Anh vdung chắc mê em nó quá nên gõ loạn làm cho Size của ẻm từ QVGA thành VGA roài :)
Xài P525 rất OK, chỉ mỗi tội cái bàn phím đó các bác đừng có mơ đến chuyện bấm nhắn tin nhoay nhoáy như bấm điện thoại thường nhé. Không hiểu sao độ responsive của bàn phím hơi chuối, soạn tin kiểu bấm bàn phím thì thà chọt bút vào thì hơn. Còn lại tất cả các thứ thì vô tư lự :)

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng tư 2007 lúc 19:02
P525 đọc cấu hình đúng là ok thật đấy nhưng giá max quá. Giá cao hơn cả exec. Nếu chọn có lẽ em chọn exec thú hơn.
Cấu hình em nó đây ạ.
Audio
* Built-in speakers
* Yes
* Built-in microphone
* Yes

Battery

* Battery type
* Lithium-ion

Connectivity

* Built-in wireless connectivity
* 802.11b, Bluetooth, Infrared
* GPS receiver
* No

General

* Dimensions (H x W x D)
* 116.8 x 59 x 19 mm
* Weight
* 159.5 g

Memory

* ROM
* 128MB MB
* RAM
* 64 MB

Other

* Other features
* Business card recognition

PDA Features

* Built-in camera
* Yes
* Data Input Method
* Keypad, Touchscreen + Stylus
* Expansion slot
* miniSD

Processor

* Processor type
* Intel XScale
* Processor speed
* 416 MHz

Screen

* Max screen resolution
* 240 x 320 pixels QVGA
* Number of colours
* 65K
* Backlit display
* Yes

Software

* Installed OS
* Windows Mobile 5.0

Synchronisation

* Synchronisation method(s)
* USB1.1, ActiveSync

vdung1972

My Home Page is HHVN
Staff member
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 21:24
hì hì
Anh vdung chắc mê em nó quá nên gõ loạn làm cho Size của ẻm từ QVGA thành VGA roài :)
Xài P525 rất OK, chỉ mỗi tội cái bàn phím đó các bác đừng có mơ đến chuyện bấm nhắn tin nhoay nhoáy như bấm điện thoại thường nhé. Không hiểu sao độ responsive của bàn phím hơi chuối, soạn tin kiểu bấm bàn phím thì thà chọt bút vào thì hơn. Còn lại tất cả các thứ thì vô tư lự :)
Nếu màn nó là QVGA thì quả là xuất sắc, mình cầm rồi mà màn nó sắc cứ như dao cau ấy, đẹp thật.

vdung1972

My Home Page is HHVN
Staff member
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 21:39
hì hì
Nếu màn nó là QVGA thì quả là xuất sắc, mình cầm rồi mà màn nó sắc cứ như dao cau ấy, đẹp thật.

đây có đoạn video rì viu đây:
[ame="http://youtube.com/watch?v=2I1ZJZBPD34"]YouTube - Asus P525 short review[/ame]

Đẹp chết đi được ấy chứ nhỉ.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tư 2007 lúc 21:40
Xuất sắc mấy thì cũn khó mà nhầm QVGA với VGA được bác ạ. Bạn hieutq nói "thà mua exec" thì ko đúng ý tôi lắm bởi exec ko dùng 1 tay được. Theo lời bác hassler thì có lẽ tôi phải từ giã ước mơ P525 rồi bởi chỉ khoái nhất nó vụ nhắn tin 1 tay.

Hehe có lẽ chuyển sang HP 6900 series vậy. Ko biết là nên 6910,6915 hay 6940 đây? Bác nào có thông tin gì xin cho lời khuyên với. Xin cảm ơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday