Lifetime là thế nào hả các huynh ơi

kimcuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tám 2007 lúc 07:51
Em hỏi chủ đề này bên TT mà chẳng có bác nào thèm trả lời, chẳng nhẽ là gà quá sao: các huynh bên này giúp em nhé
Các huynh cho em hỏi, Life time của Palm 650 là gì, có thể thayđổi được không, tại sao có máy bàn phím mờ cả đi rồi mà llifetime có 12nghìn , trong khi có con máy nhìn còn mới (theo như nói là chưa làm lại gì) mà lại những 17 nghìn.
Đánh giá máy mới cũ dũa vào tiêu chí này có tốt không?
Máy cầm về từ Hồng Kông thì thường là hàng xuất xứ như thế nào??
Cảm ơn các bác

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
21 Tháng tám 2007 lúc 08:33
Life timer nằm trong phần Phone Information,cho biết thông tin về máy của mình,và theo em biết,thì ko tự thay đổi được.
Đầu tiên,em nghĩ là cho biết tổng thời gian đàm thoại,nhưng không phải.Hay là thời gian sử dụng máy,cái này có vẻ đúng hơn.
Nhưng lên mytreo,có thread về cái này,đọc thây cũng không phải nốt,nhiều bác cái life timer này nhẩy linh tinh cả.
Cho nên,không nên đánh giá theo tiêu chí này.
Như treo 650 của em,hình thức còn khá,tuổi thọ cũng hơn năm rồi,thế mà xem vẫn mới chỉ có 5000.

21 Tháng tám 2007 lúc 10:10
Life timer nằm trong phần Phone Information,cho biết thông tin về máy của mình,và theo em biết,thì ko tự thay đổi được.
Đầu tiên,em nghĩ là cho biết tổng thời gian đàm thoại,nhưng không phải .
Đúng là thời gian đàm thoại tính theo phút mà bác ( nghe + gọi ) . Không phải thời gian sử dụng .
Sao bác biết không phải ?

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
21 Tháng tám 2007 lúc 10:16
ko phải đâu ah,trước em có đọc một cái topic trên mytreo.net thì phải,mỗi người một ý,nhưng mà có bác,sau khi gọi thử điện thoại,cũng như là làm linh tinh,ko thoại,thì số cũng nhảy linh tinh.

21 Tháng tám 2007 lúc 11:12
Lifetime Treo

Mình vừa kiểm tra trên con máy của mình thì total call-out và call-in ( xem total trong menu log) thì khác với thời gian báo lifetime bằng mã #*786, theo mình lifetime là thời gian máy có sử dụng wireless tức là có kết nối với BTS. Các bạn thử xem có kết quả khác không?:confused:

21 Tháng tám 2007 lúc 16:39
Không hiểu palm có làm được ko chứ mấy thằng PPC thì ko thể tin tưởng được vào cái life time này để xác định máy cũ mới. Thực tế là ngày trước em vẫn reset ầm ầm mấy con O2 về zero hết :) Lâu ko dùng PPC nên ko biết WM 5.0, 6.0 có cải thiện được lỗi này ko.

Vì vậy có lời khuyên bác là đừng có tin tưởng vào cái life timer này. Một điều nữa bác nên biết, Hongkong là "làng nghề" biến máy cũ thành máy mới :D

21 Tháng tám 2007 lúc 22:07
ko phải đâu ah,trước em có đọc một cái topic trên mytreo.net thì phải,mỗi người một ý,nhưng mà có bác,sau khi gọi thử điện thoại,cũng như là làm linh tinh,ko thoại,thì số cũng nhảy linh tinh.
lạ nhỉ , của em thì em thấy vẫn nhảy rất bình thường .

Mình vừa kiểm tra trên con máy của mình thì total call-out và call-in ( xem total trong menu log) thì khác với thời gian báo lifetime bằng mã #*786, theo mình lifetime là thời gian máy có sử dụng wireless tức là có kết nối với BTS. Các bạn thử xem có kết quả khác không?:confused:
cái total đó là tính từ khi reset mới nhất mà bác ( của em hiện ra là Usage since last reset )

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
22 Tháng tám 2007 lúc 02:15
em để ý thì hình như Flash lại Rom thì về Zero hay sao ý
tại mấy hôm trước fash giờ máy có hơn 1300 minutes
hôm nào rảnh ngồi flash lại ngó phát cho nó chắc :D
Có lẽ bác đúng,vì em nhớ,dạo trước,mới lấy máy,thấy số đó cao lắm.
@thephuong: có lẽ mỗi người nên thử test với máy mình,xem nó có đúng thế ko.
Máy em hiện giờ đang là 5030,để theo dõi đến mai,rồi check lại:D

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 07:26
1. Lifetimer của Treo 650 GSM chỉ hiển thị tổng số cuộc nhận và gọi chứ không hiển thị cả data đã sử dung như Treo 650 CMDA.

2. Flash ROM không reset lifetimer.

3. Trường hợp bạn thắc mắc "tại sao có máy bàn phím mờ cả đi rồi mà llifetime có 12nghìn , trong khi có con máy nhìn còn mới (theo như nói là chưa làm lại gì) mà lại những 17 nghìn" do chủ trước của máy nói nhiều, nhất là những máy ở Mỹ thì vài chục ngàn phút mà vẫn còn. Trong khi có những máy thời lượng gọi ít hơn nhưng dùng chức năng khác nhiều hơn nên máy ít phút hơn mà bàn phím đã mờ. Làm lại gì hay không lại là chuyện hoàn toàn khác hẳn. Có những máy xài chỉ mới vài trăm phút mà bị hư do chất lỏng thì bạn cũng bó tay.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday