Lính mới xài palm, cần thắc mắc

silverfang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2007 lúc 14:01
E mới mua con palm treo 650. Trước h toàn xài pocket pc ko, nên k biết 1 số cái, các bác giúp đỡ dùm em:

Em da download về palm for window
1/ Làm cách nào để cài hình, film, nhạc vào palm??? Cài qua thẻ nhớ được ko hay bắt buộc fai syn???

2/Sao e ko syn được, cáp vẫn ok vi` khi e chưa cài PFW thì máy vẫn nhận newhardware

3/Cách để set mp3 làm ringtone

4/May' vi tính e có bluetooth nhung bat len de send file wa palm thi ko được vì ko tìm thấy bluetooth bên palm ( bluetooth của palm vẫn ok, vì máy mới )

E xin hết :D mong các bác hướng dẫn chi tiết dùm e vì e chẳng biết ji cã hixhix

Cám ơn các bác rất nhiều :D

lauca

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2007 lúc 14:38
1/ Trước tiên bạn phải cài phần mềm nghe nhạc trên Palm (VD: pTunes) sau đó bạn chép nhạc vào thư mục nào trên thẻ nhớ cũng được. Còn về film thì tốt nhất là dùng TCPMP, hỗ trợ nhiều định dạng, dễ dùng và đặc biệt là free hoàn toàn.

2/ Bạn đã cài đặt phần mềm Palm Desktop trên PC chưa? Nếu không có thì không thể sync được đâu. Mà palm rất dễ dùng (dễ hơn rất nhiều so với PPC), cụ thể là bạn chỉ việc chép phần mềm mà bạn down về (file .prc .pdb) vào thư mục palm/laucher trên thẻ. Khi đưa thẻ vào palm là phần mềm đó xuất hiện trên mục Card của cataloge. Còn nếu muốn cài vô Ram thì chỉ việc dùng lệnh copy trên menu thôi (cực kỳ dễ dàng)

3/ Muốn set rington mp3 thì bạn phải dùng phần mềm RingGo.

4/ Riêng về cái khoảng Bluetooth thì mình không rõ lắm, vì mình chưa dùng thử.

Mong rằng bạn sẽ sớm làm chủ chiếc palm (hình như là Treo thì phải ;) ) của bạn. Nếu thấy bài viết này có ích thì xin bạn click vào hình cái cân (phía dưới avatar của mình) nhé ;) hehe

thinhqmc

Em Xin Rút Kinh Nghiệm !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2007 lúc 14:49
Chúc mừng Bạn tham gia cộng đồng Palm !
Tất cả những điều Bạn thắc mắc đều có trên diễn đàn này cả. Tuy nhiên Mình chỉ nói ngắn gọn là:
1. Hình, phim, nhạc thì nên để trên thẻ nhớ vì RAM của 650 rất khiêm tốn (32M...> chỉ để dành cài các chương trình bắt buộc chạy trên RAM thôi...).
Khi cài các chương trình thì có 2 cách: Sync từ máy tính hoặc cài trực tiếp từ thẻ nhớ đều được.
2. Như Bạn đã nói rồi đó chưa cài Palmdestop thì không thể Sync (đồng bộ) được mặc dù Windows nhận ra new hadware.
3. Để set nhạc mp3 làm Rington thì Bạn phải cài một soft nào đó để hỗ trợ mp3 chẳng hạn như Phone technician, Ringo...
4. Mặc dù chiếc 650 mới (có bluetooth nhưng Bạn đã enable nó lên chưa ? và cho chúng nhận ra nhau chưa ?( giữa PC và Palm).
Nói chung, Bạn đã từng dùng PPC thì Mình nghĩ chỉ cần chịu khó chọt chọt và chọt một vài bữa là ỗn thôi.
Chúc thành công và năm mới vui vẻ

silverfang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2007 lúc 22:29
e thanks cac' bac' rat' nhieu`.............
May' e đã gài palm desktop. sync đã okie :D, e đã biết cách chép soft, but mp3 thì chưa vì máy e chưa có thẻ nhớ hehehe
Ngày mai sẽ ráng mua thẻ nhớ ngoài cho e nó

Các bác nếu biết địa chỉ nào download soft cho palm nhìu nhìu mà free thì cho e cái

Tái bút: Con treo650 của e k hiểu sao cái nắp pin nó bị 1 lỗ tròn hix, cũng khá bự, mới đầu e tưởng máy zin vậy, ai dè ko fai, bi ong kia bip ồi, but máy xài cũng good........cho đến bi h nên cũng chẳng muốn nói hihix, e mua trên đây luôn đóa, bên topic Cần Bán

hieuleeds

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
28 Tháng hai 2007 lúc 19:05
Lính mới nữa đây...

Treo quả là hay... Trên diễn đàn có người nói Treo 650 đồng bộ được với PC qua BT người nói không được.
Em thử qua thì cũng chưa thấy Treo nhận đuợc Bluetooth headset Motorola, sau khi đã kích hoạt tất cả mọi thứ, có bác nào chỉ dẫn hộ em với.
Ai có xxxxxx của các soft sau thì cho em xin với:
- Resco Exlorer
- TheSaurus-to-Go
- My Little Tank
- Handmap
- Ptunes..
Cảm ơn mọi người rất nhiều!!!

Hiếu
nguyen.anhhieu@gmail.com
090 320 6569

Treolove: Bạn lưu ý không bàn chuyện cr@ck, ke.y.g.e.n trong chủ đề.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng hai 2007 lúc 20:17
Bạn vào google search phần mềm XXXXXXXXXXX sẽ có đủ các code bạn cần, làm vậy ko cần phải lên đây xin vừng nữa.

Treolove: Bạn lưu ý không bàn chuyện cr@ck trong chủ đề.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cty Điện Lạnh Xuân Mừng với nhiều năm hoạt động trong lĩnh vực sửa máy giặt tại Hà Nội, chúng tôi luôn tự hào với độ ngũ kỹ thuật có nhiều năm kinh nghiệm trong nghề c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday