lỗ cắm headphone nghe âm thanh...bị nhão

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 16:18
Chắc do chân cắm bị lõng, bác xoay vòng vòng châm cắm phone lát hết lỏng là nghe ok à

nopdha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 16:21
có thể là do tai nghe của bạn bị hư,nếu có điều kiên thì tìm mươn 1 tai nghe khác dể test thử
nếu tai nghe kô vấn để gì thì bạn vệ sinh lại cái lỗ cắm cho sạch bằng RP7 hoặc xăng thơm
cả 2 cách trên mà kô có tác dụng gì thi chắc bạn fải tìm 1 nơi nào uy tinh kiểm trả giúp thôi.
goodluck

sunrise1982NY

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
22 Tháng sáu 2007 lúc 19:50
mình đã thử xoay xoay cái lỗ cắm và thay cái tai nghe khác nhưng tình trạng vẫn vậy..hic..thêm vào đó, khi mình cắm sát và mạnh hơn vào thì âm thanh nó nhưng lại nghe như băng bị nhão...còn khi cắm vừa phải thì âm thanh lại nho nhưng không bị nhão...chẳng hiểu sao nữa..Mình đã uprom lai luôn rồi.

Nhân tiện bạn cho mình hỏi RP7 là cái gì và mua ở đâu?

22 Tháng sáu 2007 lúc 20:09
bác có xài đúng tai nghe theo máy ko.nếu ko đúng tai nghe theo máy thì cũng có thể bị như vậy.

honeyz

KỸ SƯ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng sáu 2007 lúc 23:03
Bác cắm tai nghe sát vào thử kéo mạnh tai nghe tý qua trái hoặc qua phải sẽ nghe dc

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 12:26
Hi. Sunrise1982NY. HP lại bệnh nứa rồi à. thứ ,mấy cách trên kô dc thì làm theo mình xem dc kô. mở máy ra xem cái loa ngoài lắp có đúng hướng kô (miếng cao su phải lọt vào cái rãnh ở vỏ cái chân loa trắng phải hướng đúng vào cái chân ở main) kô dc nữa thì mở cái mạch chỗ cắm tai nghe (con vit 4 chấu ấy) và kiểm tra xem mấy cái chân của nó và chân tiếp xúc jack tai nghe có bị xiên sẹo kô. tại vì cái chô cắm tai nghe nó kô chỉ là cho ra âm thanh mà còn mic và tín hiêu nhân cuộc goi nữa nên hãy kiểm tra kỹ nhé.

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng sáu 2007 lúc 12:47
he'he' cách sửa đơn giản

Nếu cắm dây phone không đúng: VD dây phone gốc có 4 phần( do có thêm Micro mà) bạn mà cắm loại dây phone thường có 3 phần (không mic) thì chỉ nghe được 1 tai.
Âm thanh loãng là do các phần đầu ổ cắm phone trên máy bị sờn, bẩn, hoặc doãn rộng không tiếp xúc được với đầu Jack cắm. thông thường là do nguyên nhân doãn rộng. Vị trí doãn rộng thường gặp ở chân cắm xa nhất hoặc gần nhất, Ít khi xảy ra với chân cắm ở giữa. điều này cũng thường xảy ra với các máy nghe nhạc của Tàu. cách đơn giản nhất để khắc phục nó là bạn mở máy ra. nếu nắp nhựa che phủ các khe cắm không thể tháo để kiểm tra thì hãy tháo 3 mũi hàn ra.(chú ý không để thiếc lan sang chỗ khác) rồi thay một cái ổ cắm phone khác vào) bạn có thể tìm nó ở các linh kiện điện tử hỏng như CD Walkman, hoặc các máy nghe nhạc. còn nếu tấm nhựa tháo được thì tháo tấm nhựa ra. cắm thử dây phone vào tìm chỗ bị doãn rộng, tháo dây phone, ép tấm thép lại. sau cùng là thử máy và lắp lại:)

Bài viết cần bạn xem thêm

Kể từ ngày 2/10, Microsoft sẽ tăng giới hạn thiết bị đối với thuê bao Office 365 Home và Personal.

microsoft-office-365-home-personal-1535850276-340-width660height440.jpg

Microsoft Office 365 có thay đổi quan trọng từ ngày 2/10.
[/CEN ...​
Lazada Vietnam Master card on Monday