Lộ hình xăm

Các thớt khác của daicaothu
Status
Không mở trả lời sau này.

minhkhoa

GÂY DỰNG
Hahahaha...

Mình nói chuyện này cho vui thôi mà mấy bác! Ở đầu Topic vui vui là thế sao đến cuối topic các bác lại căng thẳng rồi. Thật ra chuyện về mấy em gái này trăm người trăm ý! Tớ cũng kể thiệt cho nghe là chuyện về mấy em người mẫu, diễn viên, hoa này hoa....vv và vv, kể cả những cái thô bỉ ổi của một số đạo diễn, ông bầu, MC... tớ còn có cả một kho cơ kia...mà chuyện đã phải đi kiểm chứng mà, nhưng mà thôi nói làm gì! Nói ho vui và theo ý mình các bác nói chuyện các em thì cứ nói nhưng lôi mấy bác gái, bác gái tương lại, hay gì gì đó thân thân với mình vào chuyện này thì tội cho họ lắm thay!
Thôi nói chuyện gì vui lên nào! Tớ nhiều chuyện lắm nhưng nó kèm...bậy bậy và chỉ dành cho Man thôi nên sợ có women member nên mạn phép không dám...nhưng chắc chắn là chuyện vui thiệt là vui!
Thân!

thaiphong82hp

GẮN KẾT
Túm lại là một số người miệng thì cứ nói xăm không có gì là xấu(mà đúng thế thật). Cơ mà ra đường gặp cô nào xăm, không nói thì trong bụng cũng nghĩ:" Eo ơi con này xăm trổ ghê quá không phải cavơ thì chắc cũng là loại hư hỏng" :D

akichinh

GẮN KẾT
Thật ra cái hình xăm thì chẳng có tội gì. Chẳng qua ở mình từ lâu rồi chỉ những cao thủ võ lâm trong giới giang hồ mới mang trên mình hình xăm. Phần lớn là do thời gian rỗi ngồi trong "hộp" vẽ cho nhau, nhưng là dùng bằng kim, dao lam, mực tàu... vẽ toàn hình kỳ quái (đại khái xấu và ko có tính thẩm mỹ, chủ yếu để phô trương thanh thế) nên bà con mình mới đố kỵ và đã ăn sâu vào ý nghĩ. Bây giờ xăm hình trở thành 1 nghề, một số nước như Thái, Hongkong đã trở thành công nghệ. Đòi hỏi phải có máy móc đời mới, mực, người xăm là những người vẽ giỏi...(và cả dùng đề can) nên bây giờ nhiều hình xăm rất đẹp, mang tính thẩm mỹ. Thật sự nếu đi bộ ở dọc các con phố du lịch như ở Bangkok chẳng hạn, có thể thấy >80% người mang hình xăm, cả tây cả tàu. Đa số thanh niên mình hiện nay xăm hình chủ yếu là do mốt, thời trang, theo xu thế, thần tượng...Tóm lại em thấy hình xăm thật sự ko xấu, chỉ có điều làm sao cái hình cho nó thẩm mỹ, đẹp, phù hợp với cơ thể (nước da, làn da, vị trí ...)

akichinh

GẮN KẾT
vinhth said:
@akichinh: Vậy đã xăm cái nào "nghệ thuật" vào người chưa?

Dạ, thật sự em cũng rất thích làm vài cái lên mình, có lúc đến mất ăn mất ngủ. Nhưng suy nghĩ rất nhiều cuối cùng kết luận : NO ! hì...

Lý do :
- Không phù hợp lắm với môi trường em đang làm việc văn phòng (cơ quan nhà nước) vì thỉnh thoảng tenis, chạy bộ (cởi trần, hoặc lúc thay đồ...) sếp và đồng nghiệp nhìn thấy ko hay (vì toàn người lớn tuổi)
- Hình xăm bây giờ là thời trang, mà thời trang thì luôn luôn thay đổi -> sau này sẽ lỗi thời, nhìn mãi 1 cái hình nó trên mình sẽ thấy chán -> muốn xóa cũng rất phức tạp và tốn kém.
- Sau này già, con cái nó lại học theo thì ko hay.

Thế đấy bác ạ, hì...

daicaothu

Không yêu cho gái thèm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
akichinh said:
Thật ra cái hình xăm thì chẳng có tội gì. Chẳng qua ở mình từ lâu rồi chỉ những cao thủ võ lâm trong giới giang hồ mới mang trên mình hình xăm. Phần lớn là do thời gian rỗi ngồi trong "hộp" vẽ cho nhau, nhưng là dùng bằng kim, dao lam, mực tàu... vẽ toàn hình kỳ quái (đại khái xấu và ko có tính thẩm mỹ, chủ yếu để phô trương thanh thế) nên bà con mình mới đố kỵ và đã ăn sâu vào ý nghĩ. Bây giờ xăm hình trở thành 1 nghề, một số nước như Thái, Hongkong đã trở thành công nghệ. Đòi hỏi phải có máy móc đời mới, mực, người xăm là những người vẽ giỏi...(và cả dùng đề can) nên bây giờ nhiều hình xăm rất đẹp, mang tính thẩm mỹ. Thật sự nếu đi bộ ở dọc các con phố du lịch như ở Bangkok chẳng hạn, có thể thấy >80% người mang hình xăm, cả tây cả tàu. Đa số thanh niên mình hiện nay xăm hình chủ yếu là do mốt, thời trang, theo xu thế, thần tượng...Tóm lại em thấy hình xăm thật sự ko xấu, chỉ có điều làm sao cái hình cho nó thẩm mỹ, đẹp, phù hợp với cơ thể (nước da, làn da, vị trí ...)

akichinh said:
Dạ, thật sự em cũng rất thích làm vài cái lên mình, có lúc đến mất ăn mất ngủ. Nhưng suy nghĩ rất nhiều cuối cùng kết luận : NO ! hì...

Lý do :
- Không phù hợp lắm với môi trường em đang làm việc văn phòng (cơ quan nhà nước) vì thỉnh thoảng tenis, chạy bộ (cởi trần, hoặc lúc thay đồ...) sếp và đồng nghiệp nhìn thấy ko hay (vì toàn người lớn tuổi)
- Hình xăm bây giờ là thời trang, mà thời trang thì luôn luôn thay đổi -> sau này sẽ lỗi thời, nhìn mãi 1 cái hình nó trên mình sẽ thấy chán -> muốn xóa cũng rất phức tạp và tốn kém.
- Sau này già, con cái nó lại học theo thì ko hay.

Thế đấy bác ạ, hì...
Lúc này lúc khác nhỉ!!! :d bác đã xem nó như nghệ thuật và thẩm mỹ thì tại sao lai nói là sợ con cái sau này theo va KHÔNG HAY? hoa ra là giờ bác nói hình xăm là không hay à.

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nói thật với các bác chứ miệng mồm ai bảo hình xăm là nghệ thuật, bà con dân tình Việt Nam mình vẫn đang xem đó là sở thích của mấy tay ăn chơi, anh chị, băng đảng xã hội đen, là người "có vấn đề". Nhất là trong hệ thống cơ quan Nhà nước, tổ chức kinh tế xã hội, ai có hình xăm thì sẽ được đánh giá "rất thấp".
Cho nên, suy đến cùng phải gác nó qua 1 bên đã. Có thể trong tương lai tư duy xã hội phát triển hơn (hoặc tệ hơn tùy quan niệm mỗi người), hình xăm mới được chấp nhận ở nước ta như ý các bác thích theo đã nói. Còn lúc này, các bác cứ thử xăm lên đi, nếu cơ quan đoàn thể có chuyện gì các bác sẽ được trở thành đối tượng bị khảo sát đầu tiên ngay ! Tui cũng từng có một cô bạn thích xăm, nhưng chưa xăm mới chỉ dán hình lên vai thôi, đến cơ quan đã bị trưởng phòng gọi vào hỏi: "Em bị thất tình à ?", thế là dẹp luôn !

akichinh

GẮN KẾT
daicaothu said:
Lúc này lúc khác nhỉ!!! :d bác đã xem nó như nghệ thuật và thẩm mỹ thì tại sao lai nói là sợ con cái sau này theo va KHÔNG HAY? hoa ra là giờ bác nói hình xăm là không hay à.

Dạ đấy là em lo xa thôi ạ. Ví dụ mình làm cái hình hoa văn nhỏ nhỏ, nó lại làm mấy cái đầu lâu xương chéo, hổ báo...thì khó nói lắm ạ.

DrGamo

GÂY DỰNG
akichinh said:
Thật ra cái hình xăm thì chẳng có tội gì.

Phần lớn là do thời gian rỗi ngồi trong "hộp" vẽ cho nhau,

Đa số thanh niên mình hiện nay xăm hình chủ yếu là do mốt, thời trang, theo xu thế, thần tượng...Tóm lại em thấy hình xăm thật sự ko xấu, chỉ có điều làm sao cái hình cho nó thẩm mỹ, đẹp, phù hợp với cơ thể (nước da, làn da, vị trí ...)
Nghe đâu có 1 cô mất chồng ngay sau đêm tân hôn chỉ vì có hình xăm rất đẹp "một đàn chuột cống" ở vị trí phù hợp.
Có lẽ họ liên tưởng đàn chuột đến 1 cái ... "tập thể" :D

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cái này là do môi trường sống và làm việc thôi. Một cô giáo đừng trên bục giảng không thể có hình xăm được cho dù nó ở bất kỳ vị trí nào. Một con hàng nếu có hình xăm thì giá sẽ được nâng lên khoảng 30%, nếu xăm vào chỗ độc đáo hoặc đeo khuyên nữa thì giá sẽ đẩy lên gấp đôi có khi gấp 3... :-$ tùy theo sở thích của đối tác /:)

--- đã xóa bởi ppc_admin ---

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...