Lỡ tay ghost đè lên HDD

Các thớt khác của camsealion

DungHD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 10:22
Dữ liệu bị ghi đè thì không thể phục hồi được đâu!
Tuy nhiên, sau khi ghost thì có thể chưa ghi đè lên hết toàn bộ cái HDD gắn ngoài, như vậy vẫn còn hy vọng cho bác.
Bác có thể dùng GetDataBack for NTFS ( hoặc for FAT, tùy theo FileSystem của HDD đó là gì) để lấy lại lượng dữ liệu chưa bị ghi đè. Sau khi scan xong thì bác nên copy toàn bộ sang HDD vật lý khác, rồi lọc thủ công sau thì sẽ có hiệu quả cao hơn.

9 Tháng mười một 2007 lúc 12:19
Các bác ơi, cứu em với!
Em có cái HDD 80 Gb cắm ngoài, trong quá trình ghost HDH từ ổ C cho con Dell 620 do chọn nhầm nên cái HDD cắm ngoài bị ghi đè làm mất tất cả dữ liệu của em rồi. Khổ thân em quá, các bác có cách nào giúp em phục hồi với!:( :mad:
Em có hỏi thăm ITcare và họ bảo làm được với mức phí là 300k/1gb, bác nào có cao kiến về vấn đề này cho em biết với.

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 13:22
Làm dịch vụ thì bác phải giao hẹn là chỉ trả tiền dữ liệu cứu được đầy đủ (ko bị lỗi sau khi cứu).

Vì có nhiều dữ liệu sau khi cứu bị hỏng (toàn bộ hoặc 1 phần) ko thể sử dụng được nên cứu được cũng như ko.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
9 Tháng mười một 2007 lúc 13:28
Em có hỏi thăm ITcare và họ bảo làm được với mức phí là 300k/1gb, bác nào có cao kiến về vấn đề này cho em biết với.
Nếu anh ở TP.HCM có thể điện thoại tới địa chỉ sau để hỏi xem chi phí phục hồi có rẻ hơn không?
ĐC: 178 Hoàng Văn Thụ P.9 Q.Phú Nhuận TP.HCM
ĐT: 8446442 - 08.9183278 - 08.6124777
Chúc mọi việc được như ý :D

chichvn

Cùi bắp
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 14:33
cứu lại được dữ liệu, nhưng nó ác ôn lắm, phục hồi lại ko theo thư mục mà lại toàn file . em đã từng bị ổ 40G data, nhưng cuối cùng thì đành phải bỏ hết data đi, nó quá tùm lum hết

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười một 2007 lúc 14:41
Các bác ơi, cứu em với!
Em có cái HDD 80 Gb cắm ngoài, trong quá trình ghost HDH từ ổ C cho con Dell 620 do chọn nhầm nên cái HDD cắm ngoài bị ghi đè làm mất tất cả dữ liệu của em rồi. Khổ thân em quá, các bác có cách nào giúp em phục hồi với!:( :mad:
mình có 1 phần mềm tự làm. Phục hồi 98% dữ liệu nhưng phải làm siêng cơ. Vì các file đó khi searh ra sẻ phân mảnh thành nhiều file rải rác chứ k nằm trong thư mục ban đầu của nó. Nếu chưa coppy lại thì cứ để yên. cài soft này vào rồi cho nó searh ở 2 chế độ fax và ntfs. tìm và phục hồi lại vào 1 ổ khác. Khi nào phục hồi xong hết hảy sắp sếp lại. Mình đã bị và đã làm đc. nhưng làm xong ổ cứng có thể bị bad 1 phần nào đó(có thể là k).

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười một 2007 lúc 17:42
Nếu dữ liệu đã bị xóa mà chưa ghi đè lên thì khả năng phục hồi là rất cao, nếu đã bị ghi đè lên rồi thì khi khôi phục được thì chi phí lớn, mất nhiều thời gian hơn chưa kể dữ liệu đó còn bị lỗi, không sử dụng được.

Lazada Vietnam Master card on Monday