Loa của PowerBook???

7 Tháng mười 2007 lúc 01:55
Xin chào,
Mình xài con PBG4 cũng được kha khá thời gian. Công nhận máy MAC dùng bền bỉ thiệt...thế nhưng tự nhiên có một hôm nghe nhạc lại thấy loa phát ra nhỏ xíu dù đã mở hết volume. Chán quá bật tắt loa một lúc thì nó to trở lại nhưng vẫn không như xưa...cái loa bên phải tắt ngúm..hichic. Mình gắn tai nghe thì vẫn nghe ổn cả 2 bên....cái loa máy nó bị bịnh gì thế nhỉ:(
Anh em có từng gặp tình trạng này bao giờ chưa vậy? giờ muốn đem kiểm tra thì nơi nào yên tâm đây? Mình ở HCM.
Cảm ơn nhiều.

7 Tháng mười 2007 lúc 17:44
Chắc lâu ngày nên nó hư chăng? Đem đi cho mấy bác KTC coi thử xem sao bác. Chứ phần cứng lúc chạy lúc không khó đoán bệnh lắm.

duongtran

no more choice
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười 2007 lúc 08:39
chắc lâu ngày nó bị điên ah, mà nghe nhỏ nhỏ cũng đc mà, đem qua KTC thì nhắm mắt tốn hết 30$ phí kiểm tra nhé, heheheh

22 Tháng mười 2007 lúc 15:20
thanks mọi người. Mình cũng kiếm trên google cả ngày thì được biết là khá nhiều trường hợp MAC BPG4 có vấn đề về sound. Nói chung là tụi Apple cũng bó tay...hee. Máy có bảo hành thì nó đem về làm gì ấy chứ chẵng nói lý do chính xác...nên mình nghĩ có đem ra KTC chỉ có tốn tiền thôi. Thà nghe qua headphone cho nó lành. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday