Loa ngoài của Atom nghe hơi rè

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng sáu 2007 lúc 15:54
Khi mình dùng WM để nghe nhạc thì hay bị rè rè, lạ ở chỗ nếu mình dùng file nén chất lượng cao (tầm > 128Kbs) thì bị thế.
Mình đoán cái loa có vấn đề ko biết có phải không, chỗ nào có thể sửa được nhỉ.
Nhân tiện cho mình hỏi luôn là pin của Atom thường dùng được bao lâu hả các bác. em thấy con của em đang dùng pin yếu thì phải, chỉ được 1 ngày là cùng, chắc phải mua pin mới, bác nào biết chỗ nào mua pin chỉ em với...

12 Tháng sáu 2007 lúc 17:09
Khi mình dùng WM để nghe nhạc thì hay bị rè rè, lạ ở chỗ nếu mình dùng file nén chất lượng cao (tầm > 128Kbs) thì bị thế.
Nhân tiện cho mình hỏi luôn là pin của Atom thường dùng được bao lâu hả các bác. em thấy con của em đang dùng pin yếu thì phải, chỉ được 1 ngày là cùng, chắc phải mua pin mới, bác nào biết chỗ nào mua pin chỉ em với...
Loa Atom rất dỡ mà, còn về pin nếu sử dụng bình thường nghe, gọi, sms và vọc chút đỉnh thì đúng là yếu rồi, còn nếu vọc soft, nghe nhạc thường xuyên thì 1 ngày là quá nhiều đó

13 Tháng sáu 2007 lúc 01:00
Loa ngoài Atom và Atom exec chú nào cũng rè rè như cái đài Tàu :) Bác tắt chế độ equalizer đi sẽ đỡ rè hơn đó. Pin thì xài nghe, gọi 20 cuộc mỗi cuộc chừng 2-3p, sms khoảng 20 cái thì chờ được gần 2 ngày. Pin bác mau hết chưa chắc đã bị chai, có thể wifi, bluetooth đang bật. Nếu bác ko xài bao da thì sẽ mau hết pin hơn đấy (mình có cơ sở nhé) :D

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 10:02
Em mới thử đủ các kiểu và thấy nếu tắt cái equalizer đi thì cũng đỡ hơn, tắt cái bass đi cũng đỡ hơn do em thử nghe nhạc bằng Music Bundle. Chán nhỉ, em cứ tưởng loa hỏng hóa ra là nó thế.
Nhưng rõ ràng pin có vấn đề, nghe tầm 3 bài hát là tụt đi mất tầm...3 vạch pin (đo của Pocket Plus)
Thấy bác thegioipin.com bán 24$ 1 cục pin của Atom :D
Đặng Dung chắc rẻ hơn...
Dùng pin dởm không biết có bị sao không các bác nhỉ....

vitinhductan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 07:23
Em mới thử đủ các kiểu và thấy nếu tắt cái equalizer đi thì cũng đỡ hơn, tắt cái bass đi cũng đỡ hơn do em thử nghe nhạc bằng Music Bundle. Chán nhỉ, em cứ tưởng loa hỏng hóa ra là nó thế.
Nhưng rõ ràng pin có vấn đề, nghe tầm 3 bài hát là tụt đi mất tầm...3 vạch pin (đo của Pocket Plus)
Thấy bác thegioipin.com bán 24$ 1 cục pin của Atom :D
Đặng Dung chắc rẻ hơn...
Dùng pin dởm không biết có bị sao không các bác nhỉ....
Pin mà bác nghe 3 bài xuống ... 3vạch chắc có vấn đề rồi ,Bác thử để nghe cho đến khi cạn pin ,rồi sạc lại ( sạc đừng mở máy nhé ) khi đầy lại nghe cho cạn rồi lại sạc ,cứ nạp xã tầm 3 lần rồi thử lại xem có khi được cũng nên :p .Pin em nghe tầm hơn 2 tiếng ấy ( BT vẫn mỡ ,phone vẫn mỡ WF cũng mỡ luôn )lúc đó mới báo hết:)

laptopdng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 10:44
Mình dùng con Atom loa mở 90-100% cũng bị rè lắm. Chắc dòng này loa nó dở!!!. Pin thì cũng khoảng 2 ngày là hết (đó là dùng ít, chứ còn chọt chọt, nghe nhạc thì khoảng 4h là hết veo :D)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday