HỎI / ĐÁP Lỗi BlackBerry Desktop Manager.

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào các bác, em có cái BlackBerry Curve 8310, xài BlackBerry Desktop Manager v5.0.1.

Từ mấy hôm nay bị bệnh này khó chịu quá, mỗi lần cắm điện thoại vào máy tính qua Cable USB. Bật BDM lên là nó lại bắt em tìm file BlackBerry 8310.msi, vậy là không sync được, không cài/xoá phần mềm được.

Tìm trên google mãi mà chả thấy topic nào chữa được cái bệnh này thành công cả. Bác nào biết cách giúp em với. Em Install/Uninstall cái thằng BDM vài lần rồi mà chả được.

Cám ơn các bác nhiều.

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vậy nhưng bác uninstal rồi cài lại bản đó hay bản mới. Có thể phần mềm BDM không ổn định. Bác có thể thử dùng 4.7 hoặc phiên bản mới nhất. 4.7 theo mình là rất ổn định.

quangbb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
theo mình bạn nên xem lại cáp đi. vì trước 1 lần mình cũng bị như thế :)

sykes

Xì ke...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
- Cable thì em có ít nhất 3 sợi, đã thử 2 hay 3 cái cable rồi. ==> Chắc chắn không phải cable
- Nếu nó lỗi tiếp, em sẽ thử lại bản BDM 4.7 như lời bác Tubby chỉ bảo. Cám ơn các bác.

Bực mình quá nên em đã Ghost lại máy rồi ạ, em tạo bản sao Windows từ tháng trước nên hiện tại giờ BDM lại xài ngon rồi. Nhưng theo lịch trình thì 1 tháng nữa chắc nó lại bị lỗi.

Nên em vẫn mong bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ bảo ạ.

chitomk

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em thì lại ghét cái thằng bdm bản mới ở chỗ mỗi lần cắm máy vào mà có mạng internet là nó tự tìm kiếm rom rồi bắt mình up, rooif check lâu ơi là lâu, khi cài đặt em có bỏ phần auto check software đi rồi mà vẫn bị thế

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đã bảo cứ 4.7 mà táng là hết chuyện mà lị. :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.