Lỗi BSOD (blue screen) khi đóng nắp laptop

Các thớt khác của qsqd

qsqd

NHẬP HỘI
Thỉnh thoảng lâu lâu e đóng nắp máy đi chơi hay xuống nhà ăn cơm (mà mặc định là để chế độ sleep) đến khi quay lại thì nó bị BSOD. Có bác nào dùng lap mà bị như e rùi k ạ? Và có bác nào biết nguyên nhân nó là j và cak giải quyết sao k vậy ? Thankss ( e dùng hp dv2700t)

f87group

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chào bạn máy bị hiện tượng đó có 3 khả năng như mình thường hay gặp đó là cpu bị nóng quá,vga 8400 có vẫn đề và lỗi do phần phềm.Riêng vấn đề lỗi phần mềm thì kt luôn bằng cách cài lại hđh đc.Còn lại bạn cài trình test nhiệt để kt hoặc vs máy cho sạch sẽ rồi sau đó test xem còn hiện tượng dump không.Ờ hà nội cần kt máy xin cứ lh mình nhé,bên mình kt máy miễn phí cho các thành viên "hen heo" :D.

donghodoi

GÂY DỰNG
bác mua thử cái đế tản nhiệt xem sao, chắc máy nóng quá đó. Hoặc là máy bác bị đóng bụi nhiều quá nên nó nóng máy

minhnhan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn kiểm tra các thanh ram thử đi, vì ở chế độ sleep, win lưu dữ liệu vào ram mà ram không ổn định thì dễ bị BSOD lắm

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...