Lỗi con trỏ tự nhẩy vào giữa dòng khi type và lỗi về fonts

Các thớt khác của JupiterV1855
4 Tháng bảy 2007 lúc 22:16
Em mới mua con Toshiba Satellite A75- S226.
Em đang gặp phải vấn đề là khi đang type thì con trỏ cứ tự nhảy vào giữa dòng, khiến em gặp rất nhiều khó khăn.
và một lỗi nữa là hay bị mất chữ "v" khi type chữ có dấu. Khi em muốn type chữ " Vâng " thì nhiều khi chỉ đc chữ "âng". Cụ thể như sau, em gõ đc chữ "vang" rồi, em gõ tiếp chữ "a" vữa thì lập tức chữ "v" biến mất và cho kết quả là chữ "âng"
Có anh nào gặp phải 2 lỗi này chưa ạ. Giúp em với!
EM đã cài lại win rất nhiều lần, thay cả CD khác rồi mà vẫn bị lỗi này.
Không biết đây là do phần cứng hay phần mềm, hay do drive của em có vấn đề.
EM xin cảm ơn!

quang_nguyen

Nothing
Staff member
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 22:49
Mình cũng đang sử dụng laptop cua Toshiba va cũng bị gặp trường hợp con trỏ tự nhảy như của bạn và mình thấy có 2 cách để sửa lỗi này, bạn thử xem nhé:
1- Trước hết bạn phải kiểm tra đã cài driver của touchpad chưa.
2 - Nếu cài driver rồi mà vẫn bị thì:
- Disable cái touchpad đi khi gõ bàn phím hoặc
- Trong Mouse properties, chọn Touchpad advanced settings, chọn Advanced feature settings, chọn Pointer speed and tapping settings, chọn tapping settings. Tại mục Operation during key input, đánh dấu vào mục Disable tapping during key input. Giờ thì bạn gõ bàn phím không thấy bị nhảy nữa
Nếu cần hỏi gì thêm thì gọi cho mình 0979898692
Chúc bạn thành công !

HoneyLove

Về vườn chăn vịt,nuôi gà.
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng bảy 2007 lúc 02:58
Cái này ko phải lỗi ở máy mà là lỗi khi anh type, a vô tình đụng phải touch pad làm nó nhảy vào giữa dòng đang type thôi. E cũng thường bị vậy và đã khắc phục bằng cách dùng chuột và bàn phím ngoài.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday