Lỗi của FireFox khi vào site Dantri

Các thớt khác của 3ihut

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 19:09
Các bác cho em hỏi là cứ mỗi lần em vào site: http://www19.dantri.com.vn/news/ thì nó lại hiện ra cửa sổ với dòng chữ như dưới đây:
Mã:
RealPlayer
A General Error has occurred
mem://08B0DB20/nametone.vuvu.com.vn/136x210.swf (Nội dung dòng này thay đổi tuỳ theo link mình mở trong site Dantri)
More Information is available at the RealNetWorks
Customer support Website
Có 2 nút là More Info và Ok. Em ấn vào nút More Info thì chẳng ra cái gì hết cả, cửa số đó cũng mất luôn. Còn ấn vào nút OK thì cũng đóng được cái cửa sổ đó.Nếu em không đóng cái cửa số đấy lại thì không thể ấn vào các link khác trong trang web được.
Các bác có cách nào trị tận gốc cái lỗi này không thì giúp em với.

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 21:36
Máy của anh cố gắng dùng Real Player để mở Flash (file swf) nhưng không mở được nên bị lỗi. Anh thử download bản Real Player mới nhất, hoặc cài Flash Player cho Fire Fox xem có xử lý được không?

B

banbebonbien

2 Tháng hai 2007 lúc 22:11
hic, sài Real Player mà mở Flash thì phải báo lỗi là chắc rồi.. Bác open 1 Folder bất kỳ, sau đó làm theo em chỉ nhé:

1,Chọn trên thanh Menu->Tool->Folder Option
2, Chọn File Type
3, Chọn extention .swf
4, Click vào button "Change" bên dưới ( gần chữ "open with" )
5, Chọn đến Flash Player hoặc Shockwave Flash hoặc chương trình nào hỗ trợ đọc Flash ( như IE chẳng hạn )

Save lại là xong rồi..Chúc bác vui

3ihut

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2007 lúc 01:41
hic, sài Real Player mà mở Flash thì phải báo lỗi là chắc rồi.. Bác open 1 Folder bất kỳ, sau đó làm theo em chỉ nhé:

1,Chọn trên thanh Menu->Tool->Folder Option
2, Chọn File Type
3, Chọn extention .swf
4, Click vào button "Change" bên dưới ( gần chữ "open with" )
5, Chọn đến Flash Player hoặc Shockwave Flash hoặc chương trình nào hỗ trợ đọc Flash ( như IE chẳng hạn )
Save lại là xong rồi..Chúc bác vui
Em đã làm như bác nói nhưng lúc ấn nút Change xong thì không tìm thấy Flash Player hay Shockwave Flash đâu cả (mặc dù em đã download cả 2 thằng đấy về cài rồi), hic hic. Còn nếu em chọn IE thì lỗi vẫn hoàn lỗi bác ạ.
Máy của anh cố gắng dùng Real Player để mở Flash (file swf) nhưng không mở được nên bị lỗi. Anh thử download bản Real Player mới nhất, hoặc cài Flash Player cho Fire Fox xem có xử lý được không?
Em đã update Realplayer rồi nhưng không hết lỗi. Em không biết Flash player cho firefox là cái nào, em vào tìm trong trang chủ của Mozilla, phần addon nhưng cũng không thấy. Có điều lạ là, ở máy khác thì không bị, nhưng máy của em lại bị lỗi này là thế nào. Hic hic.

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2007 lúc 09:07
B

banbebonbien

3 Tháng hai 2007 lúc 12:02
chỉ bác thêm 1 cách khác, bác tải về 1 file flash .swf

Xong rồi bác đừng click mở nó mà hãy chọn click chuọt phải, chọn open with...xong rồi bác chọn chương trình để mở nó là flash player hoặc shockwave..bên dưới bác sẽ thấy 1 checkbox cho phép chọn mở file theo mặc định là chương trình đó..click chọn nó

Vậy là xong rồi đó bác

Còn flash player hay shocwave cho Firefox là những Plug-in, bác có thể tải ở đây nè:

https://addons.mozilla.org/firefox/plugins/

tải về cài đặt nó vào máy là OK..

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thấy phía trước bên phải của MBP có một vệt đen nhỏ, các bác cho em hỏi đây có phải cổng thu nhận tín hiệu hồng ngoại không hay là gì ạ, nếu là cổng hồng ngoại thì dùng điều khiển nào để dùng được ạ, tks các bác

...
Lazada Vietnam Master card on Monday