Lỗi cực dở hơi của Vista đây, đã ai bị chưa?

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 18:41
Lỗi lỗi......
Khi dùng IE để download picture về, mở liên tục khoảng vài chục cửa sổ IE, cứ save ảnh vô HDD, lại mở cửa sổ khác, lại save ảnh,..... một lúc đảm bảo máy bạn bị đơ nút phải chuột liền. Khi đó nhấn vô link để mở ảnh sẽ không có tác dụng, những cửa sổ ảnh đã mở khi nhấn phải chuột để save as cũng không có tác dụng, thậm chí ra ngoài Desktop nhấn cũng trơ trơ, chạy một số file phim, ca nhạc, *.pdf đều không được.
Restart máy thì hết, làm việc bình thường, nhưng cứ làm như trên thì lại bị. Đã cài lại win Vista mới vẫn bị.
Không tin mời bạn thử xem........

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 18:49
Re: Lỗi cực kỳ dở hơi của Vista đây, đã ai bị chưa?

Cái này có thể là do bác vào trang web nào có chứa virus, web "bậy"... Chứ có phải bộ Windows Vista đâu mà cài máy lại chi mất công ^_^.

vntrueloves

Sắp giàu rồi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tám 2007 lúc 23:00
xxx thì có sao đâu bác, mấy bác nghĩ thoáng cho em nhờ. Hehe... Không có xxx mới cần phải xem lại chứ.
Cái này em nghĩ chắc do Win không hợp với hardware, không phải do virus đâu. Bác ý mới cài lại Win đã bị rồi mà các bác. Phần cứng thì chắc không phải.

9 Tháng tám 2007 lúc 22:45
Lỗi này tôi cũng đang bị, hoàn toàn giống như bác nhsonf mô tả, tuy nhiên không phải chỉ download picture về mới bị, tôi thấy vào các trang web nào có nhúng java là rất hay gặp lỗi này. Giải pháp để chữa hẳn thì tôi chưa biết, tôi chỉ khắc phục bằng cách: Lỗi đó sảy ra khi đang có 1 process của thằng iexplore.exe bị treo, dù bạn đã tắt IE thì process này vẫn chạy, bạn phải vào Task Manager => Tab Processes tìm thằng iexplore.exe và chọn End Process. Nếu có nhiều hơn 1 thằng iexplore.exe thì End Process hết. Sau đó thì chạy lại IE, mọi thứ lại trở lại bình thường ;) .

12 Tháng tám 2007 lúc 08:26
Lời khuyên: quên IE đi, hãy thử dùng FF (nhanh, nhiều tiện ích,an toàn hơn IE nhiều). Bị như trên thường là do virus và mã độc.
K nên quên IE tý nào bác à! Có một số trang web chỉ xài tốt với IE thôi, còn FF thì k ngon bằng. E đã gặp nhiều lần rồi ạh.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday